Xin giúp Xin hỏi về iphone 3GS JB/Unlock - không hiểu tại sao chạy

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi baonhoc, 26 Tháng tư 2010.

1. baonhoc Thành viên

xin lỗi a Dtube,nếu e có hỏi k đúng chủ đề thì xin a thông cảm vì e k biết lập topic nào để hỏi về v đề này cả.Trường hợp là e có con iphone 3gs v3.1.2 bản unlock tuần thấp(dưới 40).Lúc mua về e thử tắt máy rồi mở máy lại thì hiện lên hình cáp và đĩa(trường hợp lạ của máy tuần thấp).Sau đó e reboot đủ kiểu(blackra1n RC2,RC3.purplera1n RC2a.redn0wn 0.9.2)thì nó vẫn lên hình cáp và đĩa,e quậy một hồi rồi e thử restore lại fw gốc 3.1.2 thì nó chấp nhận(apple đã k cho restore lại fw gốc) khi mà e chưa lưu file shsh gì cả và khi đã restore xong thì tự iphone của e nó đã có sóng sẵn k cần phải unlock(k hiểu khi mà máy e là bản unlock số model MB715LL)và e redn0wn nó lại lần nữa thì nó lên và có cydia,bây giờ e xài rất là good,vọc ứng dụng vô tư.e k biết là do e làm hay bản thân máy đã có sẵn.a chuyên gia về iphone a có biết trường hợp nào giống e k.Làm ơn trao đổi với e đi email của e là baonhoc82@yahoo.com
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    muốn trả lời câu hỏi này tôi cần phải biết thêm:

- firmware đang chạy trên máy
    - modem firmware của máy
    - 5 số đầu của serial number của máy
    - bootrom version của máy
    - ecid của máy
  3. rek0r

rek0r Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi ké một vài câu thôi. Máy mình:
    _3Gs bản World
    _FW 3.1.3
    _BB 5.12.01
    _Bootroom mới (359.3.2).
    Trc đây đã có JB và đã lưu ECID, SHSH 3.1.2 trên Saurik server. Bây h đag ở 3.1.3 original của Apple muốn đưa về 3.1.2 có đc ko? Nếu đc thì fiền bạn chỉ sơ cách để đưa về, mình tự vọc đc
    Cám ơn Dtube rất nhiều :D
  4. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    fimware đang chạy trên máy của e là fw gốc 3.1.2
    modem fimware la 05.11.07
    5 số đầu của serial number là 88912
    còn bootrom version và ecid thì e k biết
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Có bài hướng dẫn làm ... bạn chịu khó tìm. Hình như là bài chú ý của thieubocap. Chịu khó đọc thêm bài viết về firmware umbrella.

Có bài của Dracula giống như máy của bạn .... tìm bài đó.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Những thứ bạn không biết ở trên thì chịu khó đọc bài trong forum. Đây là việc tốt mà bạn cần tìm hiểu để bổ sung kiến thức cho máy 3gs của mình.

Máy của bạn là bootrom cũ.
    Lý do bạn restore lại firmware 3.1.2 được (mặc dù bạn không có 3.1.2 shsh cho máy) bởi vì bạn restore bằng custom firmware 3.1.2 chứ không phải firmware gốc/zin. Lý do bạn restore được custom firmware là vì máy của bạn đã có vết jailbreak và bootrom cũ. Những máy không thoả 2 điều kiện này thì không thể dùng custom firmware. Bạn nên hiểu rõ và phân biệt custom firmware và firmware gốc lúc restore. Bạn không hiểu mà làm bậy bạ thì hỏng máy uổng lắm. Đây là thuộc dạng máy hiếm mà bạn không lưu trữ shsh thì quá bậy.

Từ lúc này trở đi, bạn chỉ có thể dùng custom firmware mà thôi. Bạn không thể dùng firmware gốc nhé.

Tôi khuyên bạn đọc bài và tìm hiểu để lưu trữ shsh nhé.
  7. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    a dtube,e đã restore cái máy này 3 lần rồi,bằng fimware gốc,còn khi e restore bằng fimware custom thì nó báo lỗi k cho restore,và e restore khi online,nó còn báo là kết nối tới apple và apple đồng ý cho restore.Lúc trước e cũng là thợ sữa máy nên biết chút đỉnh về nó nên có tháo bo ra xem có làm gì bên trong k thì thấy là máy zin.Cái máy này lạ lắm.E nói chắc a k tin đâu,có dịp e đem máy tới a xem.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu thế thì đây là lần đầu tiên tôi nghe thấy máy như thế.
    Bắt đầu từ tháng 3/2010 thì apple đã không cho restore fw 3.1.2 vào máy 3gs. Muốn restore fw 3.1.2 thì bắt buộc phải dùng qua saurik-cydia để lấy về shsh.

Bạn xem thử file hosts trong c:\windows\system32\drivers\etc có dòng chữ này không:
    74.208.10.249 gs.apple.com

Nếu có thì chúng ta sẽ hiểu tại sao ngay.
    Nếu không có mà vẫn restore 3.1.2 được thì quả thật đây là 1 máy có một không hai.
  9. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    e đã xem file host trong etc rồi a dtube ơi,k co dòng số đó,và e đã restore cái máy này ở 2 nơi khác nhau 2 cái máy tính khác nhau,ở nhà e và ở cửa hàng thằng bạn e.E k biết nói làm sao với a về cái máy này cả.E đang ở sài gòn,a có ở sài gòn k,e đem cái máy này đến cho a xem,rất đáng để thí nghiệm.a hướng dẫn cho e cách gửi tin vào hộp thư của a đi,e gửi số liên lạc của e qua cho a.