Thảo luận Đã hack phone để ẩn ứng dụng cho nokia x2-01 thành công ?_?

Thảo luận trong 'NOKIA S40' bắt đầu bởi aquaking89, 9 Tháng tư 2011.

1. aquaking89 Thành viên

1/ tải file ppu file:
    2/ Bật Phoenix lên, -> File / Scan product -> Product / Product Profile -> Cái bảng hiện lên, Bạn nhấn Browse đến cái file ppu mới down khi nãy -> nhần Active -> Ở dòng JAVA JCK support mặc định là JAVA TCK Off thì giờ bạn chọn là JAVA TCK-on (JSR75 R&W) -> nhấn write (nhấn vài cái cho nó chắc [​IMG]) -> nhấn read -> Ở dòng JAVA JCK support mặc định là JAVA TCK Off thì giờ bạn chọn là JAVA TCK-on (JSR75 R&W) -> nhấn write (nhấn vài cái cho nó chắc [​IMG]) [cái này là làm thiệt chứ k phải là lỗi viết lặp lại câu đâu nha] -> nhấn save sẽ ra file pp cua x2-01. bạn chọn nơi lưu.
    3/Sau đó bạn tải:
    Phần mềm Nokia Flasing cable driver:http://www.mediafire.com/?rmhznejl3m4
    - Phần mềm Nokia connectivity cable driver: http://www.mediafire.com/?nmyxqmycatj
    Phần mềm JAF setup: http://www.mediafire.com/?d0xlymezdbh
    - Phần mềm ....._JAF_foruser: http://www.mediafire.com/?gov2ondgfmd

Sau khi tải về máy bạn tiến hành cài Nokia Flasing cable driver và Nokia connectivity cable driver vào máy ( mục đích của việc cài 2 phần mềm này nhằm để máy tính có thể nhận diện điện thoại của bạn qua USB ).Sau đó tiếp tục cài phần mềm JAF vào và cuối cùng là đến phần mềm ....._JAF ( Lưu ý trước khi cài ....._JAF bạn phải cắm USB vào máy tính nhé ).Sau khi chạy file cracj_JAF sẽ hiện ra một bảng:
    B1: Đầu tiên bạn ấn vào ZOPO
    B2: Máy báo lỗi, bạn ấn tiếpOK
    B3: Hiện ra 1 bảng, bạn ấn vào thẻ BB5. Chọn đánh dấuô NORMAL MODE và READ PP.Sau đó tick vào SERVICE
    B4: Nó bắt lưu tập tin. Bạn chọn nơi lưu trữ tập tin *.pp .
    Bước này quan trọng nè:
    bạn lưu xong rùi xóa bỏ file.pp mà xuất bằng jaf đi và chèn thay thế bằng file.pp xuất bằng phoenix vào. (nhớ là cùng nơi mà lưu file .pp của jaf nhé, thì Jaf mới tìm được file .pp)
    B5: Tick vào ô UPLOAD, Chọn file .pp mà bạn vừa lưu.rồi chọn SERVICE.
    thế là xong.
    4/tháo pin ra Khởi động lại dt, nó sẽ báo là Test in RNDIS USB mode (nếu bạn bật lên mà không thấy thông báo này thì các bạn hãy kiểm tra lại ở bước 2 nhé). Theo mình biết thì nếu bạn chọn Yes thì sẽ k kết nối dc w pc = cáp usb, nếu chọn No thì bạn sẽ kết nối dc. Ở đây để típ tục chương trình thì bạn chọn NO nhé.

5/ Giờ tới chỉnh file .jar: Bạn dùng OxyCube Download cái ứng dụng muốn cho thu nhỏ về pc của mình, rồi dùng winrar mở file ứng dụng đó lên -> vào META-INF -> MANIFEST.MF -> thêm 2 dòng này vào cuối. -> tắt của sổ đó -> winrar sẽ hỏi bạn có muốn chỉnh sửa k? bạn chọn yes -> Copy chương trình .jar vừa edit vào dt.

Nokia-MIDlet-no-exit: true
    Nokia-MIDlet-auto-start: false

bỔ sung: Mình mới biết thêm 1 chuyện nữa là nếu bạn không edit file .jar thì bạn có thể edit file .jad . Nhưng lưu ý là chỉ edit 1 trong 2 thôi, nếu không sẽ làm hư ứng dụng đấy :)

6/ Vậy là xong :), thử đi nào [​IMG]

À quên, điện thoại mà mình làm là Nokia 2700c

Các bạn k hỉu chỗ nào cứ hỏi bên dưới nhé

Chúc bạn thành công B-)

Quên nữa, bác nào làm được thì chụp hình cho mọi người nhé :x.

Vài kĩ thuật nâng cao:

Tình hình là trong lúc ngồi phá con 2700 cùi dứa, mình phát hiện ra vài chỗ nữa rất hay :">

• Nếu bạn muốn lúc bật máy không hỏi Yes / No thì bạn có thể chọn là JAVA TCK - On COMM ONLY
    • Nếu điện thoại của bạn xem video trên youtube mà báo là operator fail thì bạn kéo xuống dòng 5476 (Video streaming ... with GPRS) -> tick vào ô bên cạnh là ok xem lại bình thường
    • Mặc định khi kết nối GPRS hoặc EDGE thì máy của bạn sẽ chia làm 32 slot (32 rãnh) để tải nội dung về, bạn có thể chỉnh thành 45 slot -> nhanh hơn :> ở dòng 5461 và 5462 (GPRS/EDGE mutitslot class)
    • Nếu bạn không muốn gặp phải câu hỏi có cho kết nối hoặc đọc dữ liệu hay không thì bạn có thể hack cer, sau đó dùng behappy sign ứng dụng rồi chép vào máy (nhớ add thêm 2 dòng thần chú ở trên cho nó ẩn được)
    • Có thể sau khi bạn thành công (ẩn được chương trình) thì chữ E (có đóng khung) lúc nào cũng hiện [​IMG] làm tốn pin or tốn tiền thì bạn bật cấu hình trên máy bay lên (fight mode), sau đó chọn lại cấu hình thường dùng (general or silent) là chữ E sẽ biến mất :)
    Trên đó là vài kinh nghiệm mà em tổng hợp được. Có gì sai sót mong các bác bỏ quá cho. nhưng em đã hack thành công cho con x2-01 của em rùi. ^^.
    Nếu làm được nhớ thanks em 1 cái nhé.;;);;);;)

Các file đính kèm:

2. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    nhớ down bản phoenix 2011 nhé anh em.
  3. kuemqb

kuemqb Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi hack phone để ẩn ứng dụng có tác dụng gì?
  4. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Tôi cũng đang chờ 1 lời chú thích rõ ràng đấy, có thể hướng dẫn kỹ nhưng ko bik tác dụng ẩn ứng dụng có nghĩa ji?
  5. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    Các pro có biết s60 hơn s40 ở điểm j ko? Điều quan trọng nhất là s60 chạy được đa nhiệm, còn s40 thì ko.
    Còn đa nhiệm là j ư? VD như s60 khi đang lướt web, chat... mà có tin nhắn đến thì chỉ cần ấn nút menu là thoát ra và đọc đc tin nhắn rùi khi vào lại web,chat thì ko bị mất.
    S40 thì không thể như s60 được. Nếu đang chat, lướt web mà có tin nhắn thì bạn phải thoát hết chương trình chat, lướt web mới có thể đọc tin nhắn được. Bạn thử nghĩ coi nếu như đang chat mà phải thoát ra thì làm sao? quá bất tiện phải ko>?
    bây h bạn chỉ cần ấn nút đỏ rùi đọc tin nhắn, sau đó vào lại phần mềm chat mà không cần phải thoát, cuộc trò chuyện vẫn còn nguyên.
    mình chỉ giải thích được như thế thôi, hiểu hay không tuỳ các bạn./:)
    nguyenhuyphuxxx thích bài này.
  6. hugnvn87

hugnvn87 Thành viên

Được Like:
    0
    Không thực hiện đc trên X2-01 bạn ơi!
  7. dung01051994

dung01051994 Regular Phone Top Contributor

Được Like:
    393
    Đã thành công trên 2700, nhưng mình chỉ làm ở bước 1, 2 trên phoenix thôi, chưa hề đụng tới JAF, mình không hiểu tại sao lại có bước 3 dùng JAF làm gì trong khi đã chỉnh sửa bằng phoenix rồi? :|

Dù sao cũng cảm ơn rất nhiều! :D
  8. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    sao lại không được hả bạn? mình làm theo cách đó được mà.
    À, mà có phải bạn đến bước 3 , phần upload file .pp thì nó báo là fail ko? bạn cứ thử lằp lại tầm 4-5 lần là có khi upload được file pp đó. mình cũng như vậy mà. nếu không được nữa thì chắc mình chịu quá. chúc thành công nhé.

---------- Post added at 11:12 PM ---------- Previous post was at 11:06 PM ----------

mình không bít con 2700 của bạn ra sao nhưng con x2-01 của mình phải có bước 3 mới hack được. ko hiểu luôn. có lẽ tại file .pp của nó khác nhau. hic
  9. htttk95

htttk95 Thành viên

Được Like:
    0
    không làm được bạn ơi ở bước 3 mình không thấy hiện ra cái bảng nào hết,mà cho mình hỏi lun khi hack bạn dùng win j` vậy
  10. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    sao lại không hiện ra chứ? thế phoenĩ có nhận ra điện thọai của bạn không? bạn có lưu được file.pp bằng phoenix không? Mình dùng ưin bình thường mà. win xp sp2.