Thảo luận Đã hack phone để ẩn ứng dụng cho nokia x2-01 thành công ?_?

Thảo luận trong 'NOKIA S40' bắt đầu bởi aquaking89, 9 Tháng tư 2011.

1. lethanhtuan2895

lethanhtuan2895 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn phải tải phoenix 2011 thì nó mới nhận được. Link down nè
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?rf581co5cpd7p5m
    Phoenix 2011 hỗ trợ hoàn toàn win 7 + RM mới như là RM-709

Cách tắt BOX DRIVER NOT INSTALL :
    Bạn copy tất cả mục trong JAF USB Driver trong Programs File/ODEON/JAF/ vào system32. Enjoy !!

Mình đã hiểu vì sao ko làm được. Vì khi upload PP thì ok nhưng phải nhấn service mấy lần. Sau đó read pp lại mình xem file pp bằng notepad thì không thấy dữ liệu trong file pp của Phoenix tạo ra. Mà vẫn như lúc đầu ==> hack ko thành công. Bạn phải quay video lại cách làm (pm camsta studio)
    aquaking89 cho mình xin yahoo để tiện xử lí
  2. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    bạn đã tải phoenix 2011 chưa?.... nếu đã tải phoenix 2011 rùi thì khi cắm usb vào phone bạn nhớ chọn nokia ovisuite nhé.

---------- Post added at 07:48 PM ---------- Previous post was at 07:35 PM ----------

thế bạn đã lưu file.pp bằng phoenix như mình nói chưa(Ấn nút save la` nó hỏi nơi lưu). sau đó mới dùng JAF nhé. rùi lưu file .pp bằng JAF. chọn nơi lưu ở đâu là tuỳ bạn. sau đó bạn cut file.pp mà lưu bằng phoenix ý paste vào nơi file.pp bạn lưu bằng JAF. Nhớ khi lưu file .pp bằng phoenix thì xem thử xem đã được chưa. còn chuyện làm video thì mình thực sự ko làm được đâu.
    thứ nhất mình hiện đang không ở nhà, mình đi công tác tận hải dương cơ. mình không có đem theo cable.
    thứ 2 nhà mình cũng không có mạng internet. bạn thông cảm vậy.
    Yh: gos_uochenmotchieudong.
  3. kuemqb

kuemqb Thành viên

Được Like:
    0
    down phoenxi 2011 về rồi mà cũng không được àh? nó báo là không tìm thấy rm-709 của x2-01 ah
  4. lethanhtuan2895

lethanhtuan2895 Thành viên

Được Like:
    0
    Chán rùi ko thích post bài nữa thôi mọi người làm theo cách đầu đi. pipi Thread
  5. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Bạn đã hiểu sai vấn đề được đề cập của topic này...
  6. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    cháu ah, chú bảo nè. cháu thử xem õycube có nhận được ra x2-01 đã nhé.

---------- Post added at 09:35 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

bạn phải upload file .pp tầm 3-4 lần mới được.
  7. CheapMobile

CheapMobile Thành viên

Được Like:
    15
    Chắc các bạn dow về test trước rồi mới thank ấy mà :D
  8. thuanthiengo

thuanthiengo Thành viên

Được Like:
    0
    bro ơi sao tui chạy cái ..... rui an zopo không thấy có hiện tượng j sảy ra nhỉ
    giúp giùm

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:29 AM ----------

vao đâu để ấn upload vậy
    ah mà mình ấn vào zogo chẳng có hiện tượng j cả
  9. nguyenmen3905

nguyenmen3905 Thành viên

Được Like:
    0
    hack ẩn ứng dụng xong, tắt máy mơ máy báo tá lả, tắt ứng dụng cũng báo, muốn đập máy vậy
  10. hoi0508

hoi0508 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi cho mình hỏi muốn ứng dụng nào chạy ẩn thì mình đều phải làm như bước 5 này hả
    5/ Giờ tới chỉnh file .jar: Bạn dùng OxyCube Download cái ứng dụng muốn cho thu nhỏ về pc của mình, rồi dùng winrar mở file ứng dụng đó lên -> vào META-INF -> MANIFEST.MF -> thêm 2 dòng này vào cuối. -> tắt của sổ đó -> winrar sẽ hỏi bạn có muốn chỉnh sửa k? bạn chọn yes -> Copy chương trình .jar vừa edit vào dt.
    Nokia-MIDlet-no-exit: true
    Nokia-MIDlet-auto-start: false

bạn có thể nói rõ hơn về cách làm bước này cho mình với

---------- Post added at 12:02 PM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

mình đã hiểu rồi, khi mình chèn 2 dòng
    Nokia-MIDlet-auto-start: false
    thì khi vào điện thoại đều báo ứng dụng sai và bắt xoá, nhưng mình chỉ chèn 1 dòng
    thì ứng dụng của mình đã chạy ẩn đc rồi cảm ơn bạn nhiều nhá, đang phởn vì đã thành công hê hê