Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. thehienfam

thehienfam Thành viên

Được Like:
    0
    Hi!
    Có Bạn nào bik cách Hard reset con SH 12c này ko?
    Mình thử nhìu cách mà làm mãi ko xong!
    Thanks a lot!
  2. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    setting --> Privacy --> reset all
  3. thehienfam

thehienfam Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks!Nhưng máy của mình hiện tại ko vào menu dc!:-s
    Do người thân gởi về cho nhưng mở máy lên đã thấy ô hình chữ nhật và keyboard để nhập,có điều là tiếng Nhật nên mình ko bik nó đòi nhập cái gì,mình nghĩ là password nên mún hỏi cả nhà cách hảd rết thử coi sao...@-)
  4. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    hard reset cũng ko hết đâu bạn ơi....nếu ở SG thì bạn đem máy wa cho mình xem thử
  5. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    có lẽ đã khóa pass bằng 1 soft nào đó. chứ android thì chỉ có khóa kiểu vẽ hình thôi. android thì rất ít model có kiểu hard reset đại loại như phím nóng trừ một số dòng của asus-gamin. muốn reset data thì cần phải vô được menu recovery. mà con này chưa thấy phím tắt nào vô recovery cả. ban thủ làm cách này xem được không nhé. tắt nguồn, ấn đồng thời volume + và -, sau đó nhấn nút nguồn, giữ như vậy khoảng 10 giây xem nó có hiện ra menu gì không nhé. nếu khó khăn quá call mình. thử thêm vài cách nữa có lẽ ok. vì đã là android thì phải vô được recovery gốc.

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

có nhiều soft lưu vô thẻ nhớ mà bạn. tìm google nhé. martket toàn bán thôi. mấy bản free không thích hợp cho sh12c

reset trong menu setting đó bác. không có rom gốc đâu. cài lung tung nếu máy lỗi không vô menu hay treo ở màn hình ngoài là tạm thời thành cục gạch đó.

tích vô dòng wifi, dưới dòng wifi có thêm 1 dòng nữa, chọn dòng đó sẽ tìm thấy điểm phát song, nhấn vào bấm conect. nếu conect ok mà không có mạng thì xem lại điểm phát sóng wifi.
    khangduybeo and huvo like this.
  6. ngoctuanhd

ngoctuanhd Thành viên

Được Like:
    7
    Bao giờ mới hạ lúa để làm 1 con đây nhỉ?máu lắm rồi
  7. khachvipvip

khachvipvip Thành viên

Được Like:
    9
    bác này giỏi ghê......cao thủ đó
  8. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    Hôm nay giới thiệu anh em cách làm SH12C nhanh hơn. nếu anh em sài thẻ nhớ thì cần phải phân vùng lại thẻ nhớ. setup khoảng 1G cho ext3, 64mb cho bộ nhớ swap. còn lại là fat32.
  9. luannm81

luannm81 Thành viên

Được Like:
    4
    Hướng dẫn cách làm luôn đi bác.
  10. Sharp

Sharp Nick Vi Phạm

Được Like:
    4
    Bác nào biết cách chọn danh bạ trong sim chỉ zum em với