So sánh tận mắt Main xịn, Main đục lỗ và Main dựng - Cách chọn mua Blackberry Main tốt

Thảo luận trong 'Blackberry: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hienbkhn, 15 Tháng mười 2009.

1. hienbkhn Thành viên

Chào các bạn! Từ trước tới giờ mọi người vẫn thắc mắc làm sao chọn mua được chiếc Blackberry tốt, ưng ý mà không gặp phải hàng kém chất lượng, hàng đã qua sửa chữa với giá đắt.
    Mình xin gửi đến các bạn một vài kinh nghiệm trong vấn đề chọn mua Blackberry.
    ( áp dụng cho dòng nhiều tiền còn loại dưới 500k thì chắc không cần)
    - Vỏ máy, hình thức bề ngoài, ưng thì lấy ( Vì vỏ không quá quan trọng cái chính là Main của máy)
    - Chọn Main:
    Khi mua máy nên yêu cầu mở máy xem Main. Mở xong rồi thì chúng ta xem những cái gì nào....? Đây, các bạn xem ảnh dưới rồi sẽ thấy ngay.

+ Đầu tiên là nhìn xem có cái lỗ nào bị đục trên Main không? Thường máy bị đục cái lỗ nằm ở vị trí như trên hình.
    + Kiểm tra xem Main còn quả PIN không? ( Quả PIN này giống PIN BIOS của máy tính ấy)
    + Kiểm tra xem lồng của Flash có còn nguyên "Xi" không? Có dấu hiệu bị bóc ra làm lại không?
    + Kiểm tra xem có chỗ nào bị câu dây đồng hay có dấu hiệu bị hàn gắn không?

Và đây là các góc cạnh chi tiết mà các bạn nên chú ý khi xem Main. Để phân biệt hàng Nguyên bản và đã qua sửa chữa.

Hiện nay trên thị trường còn loại hàng Main CHINA với lớp Xi làm lại trông như hàng xịn. Bạn có thể thao khảo thêm bài viết của BIZMOBILE tại Đây Click!

Đó là 1 vài kinh nghiệm chọn hàng cho những bác chưa chuyên sâu về Blackberry, Các bác có nhiều kinh nghiệm hãy chia sẻ cùng mọi người nhé! Nếu các bác thấy hợp lý thì Vote cho em cái Thanks nhé!
    Xin chân thành cảm ơn!

Các file đính kèm:

2. dragonlgvn

dragonlgvn Thành viên

Được Like:
    1
    Lồng nguyên bản có si đỏ gắn đúng ko bạn
  3. hienbkhn

hienbkhn Thành viên

Được Like:
    8
    Vâng, đúng rồi bạn à. Chất liệu xi này cũng có đặc trưng riêng, màu đậm, các đường bo của xi rất gọn gàng, chắc chắn. Bạn có thể thấy trên hình đó.
  4. bobe

bobe Thành viên

Được Like:
    0
    bài viết quá tốt :D cho a e cái nhìn toàn cảnh về BB ở VN bây giờ :D
  5. trunghieuqn

trunghieuqn Thành viên

Được Like:
    11
    SAo mình không xem được mấy cái hình nhỉ. Mình rất quan tâm về BB thật giả này. Thanks.
  6. tungnguyen11491

tungnguyen11491 Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn bác. em là dân mới chơi nên rất có ích.
  7. lannq75

lannq75 Thành viên

Được Like:
    1
    Bài viết của bác rất chi tiết.
    Lồng 83xx mới có xi đỏ thôi, mấy em đời thấp hơn như 87xx chẳng hạn không có xi bác nhé, nhưng nhìn main là biết ngay là bung hay chưa ấy mà.
  8. mobilet

mobilet Nick Vi Phạm

Được Like:
    5
    nói chung cầm main zin la biet lien
    dep trai ko cau dây đục lỗ hay có dấu hiệu hàn xì , nhua thông
    hihi !
  9. Anhanh7360

Anhanh7360 Thành viên

Được Like:
    1
    si đỏ nằm ngay cạnh ổ sim phải ko bác ?
  10. fohenry

fohenry Thành viên

Được Like:
    5
    Nhìn màu cái main cũng đủ thấy khác nhau xa mà..heheeh, cái main dỏm màu xanh dương, còn main xịn xanh lá cây kìa..