Hack E75 211.12.01

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi nongdanso, 17 Tháng chín 2010.

1. nongdanso Thành viên

Sau một ngày chờ đợi không nhận được câu trả lời tử các Pro, quyết định tự tìm cách Hack và đã thành công.

Các bạn tải file UDA đã Patch sẵn và Copy đề lên file UDA trong C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-412
    Link http://www.mediafire.com/?f5ddlbfwqwsf5gr
    Sau đó dùng Phoenix để Flash như bình thường, không được dùng JAF vì nếu dùng JAF sẽ không Load UDA.
    Dù sao thì Flash bằng Phoenix có thêm APP so với JAF (^^ Tự nhủ)
    Fix:
    - 2 phím 1 chạm (Phím Lịch và Phím Email) hoạt động bình thường, không bị ngỏm như khi Flash bằng file Rof2, Rof3 mà một số diễn đàn đã Post

Vì đã Patch sẵn nên các bạn có thể cài RomPatcherPlus_2.3.sisx bình thường, việc này giúp không bị lỗi Auto Apply như khi cook thẳng vào Room. Link http://www.symbian-toys.com/download.aspx?file=rompatcherplus_2.3.zip

Không mất Hack sau khi Reset. HHEHE.
    Và Hack thành công con E5 cho thằng bạn bằng thủ thuật. Her her
  2. jupiter7254

jupiter7254 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn thật tuyệt vời !

\:D/ Vụ này mình phải cảm ơn bạn rất nhiều đấy. Không có bạn chắc mình cũng mắc lỗi khi hack thôy. Mình đã hack 1 lần con E75 FW211.12.01 nhưng cũng bị liệt hai phím 1 chạm. Và nhờ bạn mà lần thứ hai mình hack đã thành công và không bị như thế nữa. Phải nói là thất tuyệt vời. Nhưng mình nghĩ bài viết của bạn nên viết chi tiết hơn nữa thì mọi người mới dễ hình dung hơn. Như mình thi đã tìm hiểu kỹ về vấn đề này thì mới hiểu chư những người mới tìm hiểu chưa chắc đã hình dung được đâu. Còn đối với mình nói tóm lại là cảm ơn bạn rất nhiều cách này thật đơn giản và hiệu quả. Chúc bạn có nhiều bài viết thật hay hơn nữa. Thank Thank Thank
    @};-@};-@};-@};-@};-@};-
  3. vinhff

vinhff Thành viên

Được Like:
    0
    Bác có thể chỉ rõ hơn được không ? Mình Flash xong rồi,cài RomparcherPlus rồi mà vẫn không được
  4. convit161

convit161 Thành viên

Được Like:
    2
    bác thương tình up lại giùm cái UDA cái! thanks nhiều
  5. lam1lam

lam1lam Thành viên

Được Like:
    0
    link file path bị die ai up lại giùm mình với :(
  6. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    Lính mới`mà ghặp bài này của bác chắc hack không nổi quá, bác nên hướng dẫn chi tiết cho anh em + hình là tốt lắm :-&...Em thử test cái JAF của handsomeguy mà vẫn báo lỗi trong quá trình hack...Giờ kẹt tiền bán luôn E75 rồi:D dù sao cũng thanks bác.:))
    Thích con này cái khoản GPS nhìn lại em E71 đã qua đi thấy buồn buồn...
  7. heroes1412

heroes1412 Thành viên

Được Like:
    1
    ai còn file uda này cho xin vs, link MF die rồi! :-<:-<
  8. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479