Thảo luận Active Facetime + iMessage trên iOS 5.0.1 cho máy dùng custom fw hackactive

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi chuatrum, 6 Tháng một 2012.

1. chuatrum Thành viên

Hướng dẫn Active Facetime + iMessage trên iOS 5.0.1 cho máy dùng custom fw hackactive

Cháo các bác mình cũng là mem mới vào, sau mấy ngày vọc vất vã mình nghĩ topic này có thể giúp các bạn nào có máy lock xài bản custom hackactive để active. Mình đã đọc nhiều topic về vấn đề này và cũng biết là với các máy hackactive thì kích hoạt FaceTime + iMessage là bị waiting for activation. Xin nói trước là cách này mình test thử trên con 3GS cùa mình và IP4 lock của papa mình và đều work (đều xai custom FW hackactive down ở ĐÂY) nhưng mình không sure 100% nhé Pro nào test phụ và cho Comment nha với lại FindmyiPhone cũng work sau khi làm cách này:">. Các bạn làm theo các bước sau:
    1. Cài SAM (source: http://repo.bingner.com) cài ở GSM thì không cho tại vì IOS cao quá thì phải.
    .
    2. Sau khi cài SAM các bạn Reboot. Ở bước này có thể bị treo máy 1 tí khoảng 5p mà không vào springboard thì các bạn HOME + Power để máy tắt hoàn toàn sau đó mở lên lại là bình thường thôi :)
    .
    3. Làm theo hướng dẫn ở topic này của cydia.vn ở Đây để đưa máy về chế độ WildcardActivated (cám ơn bạn pisoga85)
    .
    4. Đến đây là bạn có thể kích hoạt được iMess va Facetime nhưng Nếu ai kích hoạt đuợc mà xài không được thì làm tiếp vào Setting/Sam/Utilities/Backup Activation và chờ nó backup
    .
    5. Sau khi backup thành công các bạn bấm vào Restore Activation + chờ khoẳng 3 or 4phút gì mà nó vẫn không vô đươc springboard thì tiêp tục làm như bước 2 (HOME + POWER .....) để tắt máy.
    .
    6.Khi vào được màn hình springboard thì coi như Facetime va iMEss work rồi :)
    .
    Chú Ý: khi iMess bắt đầu work thì nó thường sẽ bắt bạn phải điền email cua apple ID lại. nên ở bước 6 ai đã activate được iMEss mà bi lỗi thì sau khi làm bước 6 này sẽ bị hỏi lại 1 lần nữa password cua apple ID ==> nó đã thành công :). Nếu ai không bị bắt điền lại apple ID thì chắc là chưa dc :(

Năm mới vui vẻ ~o)
    binhnv143, bibisharp and suctre like this.
  2. duc12atl

duc12atl Thành viên

Được Like:
    0
    :d:d::d

sau 2 buoi vat' va? cuoi' cung` da tim` ra nha` man.g va` active thanh` cong :D :D
  3. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    Active qua SAM có 1 cái hay mà mình cũng mới biết là notification chạy ok luôn. Lúc trước cũng từng active = SAM nhưng không làm bước số 5 nên notification không chạy ngon lắm :))

p/s: Bạn nhớ viết có dấu nhé :)
  4. lephuonglaty

lephuonglaty Thành viên

Được Like:
    0
    xin hỏi.... mình dùng y chang như cách trên, nhưng đến bước

+ Settings > SAM > Method : chọn Auto Detect.
    Với cách chọn Method : Auto Detect , nếu iPhone không re-activate được với iTunes, Method phải được chọn cách khác theo các thông số quan trọng sau :
    + Settings > SAM > Method : chọn By Country and Carrier
    + Settings > SAM > By Country : chọn quốc gia trong đó có nhà mạng cung cấp iPhone (vd: pháp)+ Settings > SAM > SIM ID = MCC + MNC ( vd: sim id 20810)- MCC : Mobile Country Code (vd: United States : 310 , Việt Nam : 452 , Japan : 440 )
    - MNC : Mobile Network Code (vd:AT&T Cingular Wireless : 150, Viettel : 04 , Vinaphone: 02 )

máy mình ko biết nhà mạng nào nên mình chọn từng nhà mạng, chọn sim id xong rồi cắm vào itune nó kiu ko phải (unsupported sim card) gì đó. mình chọn đến nhà mạng SASKTEL (canada) thì itune báo là iphone của bạn bị hư, liên lạc nhà cung cấp.... theo mình dịch như vậy...

- mình vẫn chưa tin máy mình là mạng SASKTEL, nên tìm trên web thấy có trang nói máy mình là mạng FIDO (canada luôn) ... xong mình vào chọn carrier trong SAM thì ko thấy nhà mạng FIDO đâu hết

xin hướng dẫn tiếp.. máy mình hiện tại ActivationState : là unactive nhé... cho hỏi luôn là khi dùng SAM làm mấy cái này thì "CÓ RÚT SIM RA KHÔNG?"
  5. lephuonglaty

lephuonglaty Thành viên

Được Like:
    0
    up... ai biết giúp với.. mò từ sáng giờ muốn mù 2 con mắt :(
  6. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    Mình nghĩ là không cần rút sim ra cũng đc. Lúc mình làm vẫn để nguyên SIM. Nếu bạn đang ở trạng thái unactived thì chỉ còn bước chọn đúng nhà màng là SAM kick hoạt thôi. Cái này thì bạn phải tự mò ra nhà mạng của mình rồi mình không chuyên về cái này lắm hì. Có thể tham khảo mấy topic hướng dẫn dùng SAM như :http://cydia.vn.com/iphone-thu-thua...activate-cua-imessage-99-9-se-thanh-cong.html
    Chúc bạn thành công :)
  7. lephuonglaty

lephuonglaty Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn bạn. sau 2 ngày mò mẫm thì mình đã làm xong. nhưng chỉ kích dc = apple id cho nó thôi (iphone 4 lock) ... đang nghiên cứu các kich luôn = sdt mà thấy gian nan quá :-|:-|:-|
  8. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn nói iMessage đó hả ? Thử off rồi on lại xem nó cho bạn kick luôn số dt không %%-
  9. levannam123

levannam123 Thành viên

Được Like:
    4
    b liên lạc m, m giúp b kích hoạt bằng sdt, free nha, sdt m 01663006300, ko chắc chắn là thành công 100%
  10. socker

socker Thành viên

Được Like:
    1
    Hiện tại trong cydia của source cydia.vn đã có bản "fix imessege" cho ió 5, các bro cài vào rồi active nhé, mình đã thàng công trên ip4 lock của mình, bgio facetime & imessege ầm ầm.