Cách Tìm bootrom + ECID version của iphone 3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 2 Tháng ba 2010.

1. Dtube Administrator

Một số người đoán bootrom version bằng cách dựa theo tuần máy sản suất. Đó chỉ là đoán chừng mà thôi.

Đây là cách tìm bootrom verion cho máy iphone 3GS.
    Cách này là chính xác nhất.

1. cho máy iphone vào chế độ DFU (chịu khó tìm trong diễn đàn để biết cách đưa vào DFU)

2. Sau khi máy ở chế độ DFU (màn hình đen tối), vào control panel, device manager, và vào chỗ Universal Serial Bus Controller, sẽ thấy "Apple Mobile Device USB Driver" (hình #1)

3. chọn Apple Mobile Device USB Driver, vào properties và chọn cái tab "Details" (hình #2)

4. Ở phần Property, bấm vào mũi tên và chọn "Device Instance Path". Lúc này ở dưới sẽ hiện lên thông báo, dùng mouse để chạy ngang qua thì sẽ thấy [IBOOT-359.3] hoặc IBOOT-359.3.2] (hình #3)

Nếu là 359.3 thì máy là bootrom cũ
    Nếu là 359.3.2 thì máy là bootrom mới === tethered-jailbreak.

Vui lòng không spam và hỏi lung tung trong bài này.
    Những bài vi phạm sẽ được xoá.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      57.5 KB
      Đọc:
      763
      Kích thước:
      32 KB
      Đọc:
      620
      Kích thước:
      45.3 KB
      Đọc:
      692
    minhque, RubyKid, ynwa0812 and 26 others like this.
  2. hungtk4751

hungtk4751 Thành viên

Được Like:
    0
  3. kman2k

kman2k Thành viên

Được Like:
    7
    Mình cũng o tìm ra .. nó có hiện S/N Imei etc ... :14:
  4. chuyengiait

chuyengiait Thành viên

Được Like:
    2
  5. tuanhtv

tuanhtv Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn Dtube cho mình hỏi thăm một cái, sau khi DFU xong máy có lên lại bình thường không, vì máy vẫn đang active để nhac.
    À, nhân tiện cho mình hỏi, máy mình đang active với sim testra của Úc, nếu bây giờ mình vọc phá jb nó, nếu không được có cách gì đưa lại trạng thái ban đầu để ít ra còn nghe nhạc được không.
    Cảm ơn nhiều.
  6. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    kiểm tra rùi sao mình khônng thấy i-boot nao cả. mong mọi người giúp dùm ! con ip 3gs fw 3.1.3 củ mình nằm trong tủ 2 tháng mấy rùi!!! hĩhix hinh 1..jpg
  7. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    kiểm tra i-boot coi jb hay unclock được không?****

:048:kiểm tra rùi sao mình khônng thấy i-boot nao cả. mong mọi người giúp dùm ! con ip 3gs fw 3.1.3 củ mình nằm trong tủ 2 tháng mấy rùi!!! hĩhix View attachment 163442
  8. kman2k

kman2k Thành viên

Được Like:
    7
  9. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5
    Em mới up lên FW: 3.1.3 và Jaibreak bằng Spirit thành công, and Dtube cho em hỏi, có phải chỉ cần lấy thông tin như dưới đây là có thể backup về FW 3.1.3 sau này khi cần đúng không anh (Iphone 3gs bản Quoc tế):

1. Thông tin về ECID: Bao gồm 16 số
    2. Thông tin về SHSH: Bao gồm 02 file: 2927121333516-iphone-3.1.3.shsh.0.bak; 2927121333516-iphone-3.1.3.shsh

Em cũng thực sự không hiểu rõ ECID và SHSH dùng làm gì, vì theo em hiểu thì khi Restore firmware chỉ cần đưa máy về DFU và Shilf + Restore, sau đó chọn Firmware là xong :(

Cảm ơn anh trước.
  10. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5

Các bác giúp em với, em thực sự không biết các thông tin em lưu này dã đủ chưa ;(