Firmware 5.0.1 final đã có! Đừng chạm vào!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 11 Tháng mười một 2011.

1. Apple đã tung ra iOS 5.0.1 cho iPhone, iPad, và iPod touch. iOS 5.0.1 có mã là 9A405

Bản cập nhật này bao gồm các cải tiến và sửa một số lỗi bao gồm:
    • Fixes bugs affecting battery life
    • Adds Multitasking Gestures for original iPad
    • Resolves bugs with Documents in the Cloud
    • Improves voice recognition for Australian users using dictation

iOS 5.0.1 hỗ trợ các iDevice sau:
    • iPhone 4S
    • iPhone 4
    • iPhone 3GS
    • iPad 2
    • iPad
    • iPod touch (4th generation)
    • iPod touch (3rd generation)

Đối với các thông tin bảo mật chứa trong bản update này, vui lòng vào website để tham khảo: http://support.apple.com/kb/HT1222.

iOS 5.0.1 Firmware Download Links:

http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

Dev-Team đã cảnh báo. Anh em jailbreaker và unlocker hãy tránh xa iOS 5.0.1

@iH8sn0w đã tung ra sn0wbreeze v2.8b11 có thể tải tại http://ih8sn0w.com/ để hỗ trợ iOS 5.0.1!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cộng thêm vào bài #1 ở trên, tôi muốn anh em hiểu thêm 1 vài điều quan trọng:

- 5.0.1 đưa ra để fix vài lỗi quan trọng trong 5.0. Một trong những lỗi đó là cho phép chạy unsigned code. Lỗi đó sẽ được áp dụng để untether jailbreak 5.0.

- Nhiều người hiện nay đang chạy 4.x - 4.3.3 mà không đưa lên 5.0 tại vì 5.0 chỉ có tether jailbreak (ngoại trừ ip4S và ipad2).

- Apple sẽ ngưng sign 5.0 và kể từ đó các bạn không thể dùng 5.0 --> có nghĩa là sẽ không có untether jailbreak.

Vào thời điểm này, sự lựa chọn không có nhiều. Một là dùng 4.3.3 và sẽ không có thể có 5.0 sau này. Hai là đưa lên 5.0 lúc này và chịu khó dùng tethered jailbreak. Tuyệt đối tránh 5.0.1 nhé ...

Hy vọng mọi người hiểu việc này.
    Tôi có iphone 4, ipad1 đang chạy 4.3.3 .... tôi sẽ đưa lên 5.0 trước khi apple ngưng cung cấp. Người dùng iphone thì luôn luôn dùng custom firmware !!!!

Cái snowbreeze hổ trợ 5.0.1 thì không nên dùng vì nó sẽ dính cáp (trừ iphone 3GS bootrom cũ) và sẽ không un-tethered được sau này ... và cũng không thể restore về 5.0 sau này. Thằng ih8 này ẩu quá.
    minhque, FeandMo, xuantrung and 13 others like this.
  3. mylovem

mylovem Thành viên

Được Like:
    87
    Anh ơi, cho em hỏi tí. Nếu em đag dùng Ipad2 thì có nên đưa lên iOS5.0 ko? Hiện tại vẫn chưa JB đc...
  4. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Cái này jailbreak tethered được bằng redsn0w 9.9b8 nhé.
  5. mylovem

mylovem Thành viên

Được Like:
    87
    Thanks bạn đã nói cho mình nghe, bạn có thể cho mình xin cái link để tham khảo được không?? Cái nào mà nói là redsn0w 9.9b8 có thể JB được Ipad2 áh.
    Chứ theo mình biết thì chưa có ...
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cái này thì anh không thể trả lời được :D.
    Nhưng máy ipad 2 của anh thì anh đưa lên 5.0 lúc này và sẽ không có jailbreak.
    Tuy nhiên nếu cần đưa về 4.3.3 thì vẫn được vì anh có 4.3.3 shsh

ipad2 thì làm sao jailbreak 5.0 được em.
    mylovem and binhnv143 like this.
  7. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    ip 4S và ipad 2 vẫn chưa jb dc với iOS 5 bạn ah. :)
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Những bạn chạy Windows, các bạn có thể an tâm dùng sn0wbreeze 2.8B11 với IOS 5.0.
    Tôi vừa thử xong với các máy: iPhone 3GS (bootrom cũ), iPhone 4 GSM, iPad 1 .
    iphone 4 & ipad 1 sau khi restore custom firmware, để máy boot lên bình thường và sau đó chạy ibooty để tether-boot.

Không dùng với 5.0.1 nhé !!!
    binhnv143 thích bài này.
  9. kusinh090493

kusinh090493 Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình mình xài IP4 đã up JB 5.0 như bạn nhưng sao khi tắt nguồn lại bị đứng tao phải làm just boot lại vậy?....?...ko lẽ mốt hết pin cũng phải làm vậy hả
  10. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Vì jailbreak cho iOS 5 là Tethered Jailbreak - nghĩa là phải boot máy lên lại lúc hết pin hoặc reset máy bạn ah. Chưa có bản Untethered JB cho iOS 5.
    xuantrung thích bài này.