PwnageTool 5.0.1. Tool tạo custom firmware 5.0.1!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 28 Tháng mười hai 2011.

1. Cách đây vài giờ dev-team đã tung ra PwnageTool 5.0.1, tool này dành cho anh em nào xài Mac OSX dùng để tạo custom firmware mà không nâng baseband, để phục vụ cho việc unlock. Dĩ nhiên là công cụ này tương tự như RedSn0w trên Windows nhưng thay vì với RedSn0w thì chúng ta phải tiến hành jailbreak còn custom firmware tạo ra với PwnageTool thì sẽ có luôn Untethered Jailbreak.

Custom firmware đang được build và sẽ up lên cho anh em xài.

Custom firmware 5.0.1 này sẽ bao gồm: không nâng baseband và có cả Untethered Jailbreak luôn.

Lưu ý:
    • Phiên bản Hacktivate cho máy lock.
    • Phiên bản No Active dành cho máy world hay máy Lock nhưng có Sim nhà mạng để Active.
    Tất cả custom firmware đều là firmware sạch, không nâng baseband và không nhúng bất kỳ thứ gì.

iPhone 4
    :

iPhone 4 - No Activate (Link DownLoad) & (Link Download 2 - md5=cbed21f7d9dc84ac95b0d134b88cb3bd )

iPhone 3GS:

iPhone 3GS - No Activate (Link DownLoad)

iPad 1:
    (Link DownLoad)

iPod Touch 3Gen:
    (Link DownLoad)

iPod Touch 4Gen:
    (Link DownLoad)

Cách restore custom firmware như sau:

Download RedSn0w 0.9.10b1 cho Win hoặc cho Mac

Download firmware gốc 5.0.1 tương ứng với idevice của Bạn từ đây

Download custom firmware tương thích với idevice tại bài này.

1. Tắt hẳn iDevice và cắm iDevice vào máy tính.
    2. Chạy RedSn0w và chọn vào nút Extras
    3. Sau đó chọn vào nút Pwned DFU từ menu Extras để RedSn0w giúp chúng ta đưa iDevice về chế độ Pwned DFU bằng cách sau:
    Nhấn và giữ nút Power trong vòng 3 giây.
    Nhấn và giữ nút HomePower trong vòng 10 giây.
    Bỏ nút Power ra và vẫn tiếp tục giữ nút Home khoảng 15 giây đến khi RedSn0w phát hiện ra iDevice của Bạn.

Thế là đã đưa về chế độ Pwned DFU thành công.

Bấm vào Finish để tắt RedSn0w.

Bước tiếp theo chúng ta bật iTunes - Giữ Shift trên Windows (Option trên Mac) + Click vào Restore - chọn Custom Firmware 5.0.1 download ở trên để restore....

Chờ khi iTunes báo Restore xong, iPhone sẽ khởi động lại và khi vào trong màn hình Springboard thì chúng ta đã thấy có Cydia
  2. baotu

baotu Thành viên

Được Like:
    2
    không thấy link CF cho 3GS đâu hết chủ thớt ơi
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    minhque, binhnv143, baotu and 4 others like this.
  4. virus_vn

virus_vn Thành viên

Được Like:
    2
    Cho Mình hỏi la utrasnow 1.2.5 có tương thích vơi iso 5.0.1 chua? De minh con len vi so rang khi len ma no lai ko unlock duoc thi chi co khoc thoi :D
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
  6. virus_vn

virus_vn Thành viên

Được Like:
    2
    Minh o nuoc ngoai nen ko download duoc. Ban con co Link nao khac nua ko .... @-)
  7. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Bạn có thể tự tạo cho mình custom FW bằng Redsn0w đó. Vào Extras sau đó chọn Custom IPSW rồi chọn fw 5.0.1 thôi. :)
    Civic and binhnv143 like this.
  8. virus_vn

virus_vn Thành viên

Được Like:
    2
    Nhưng iphone của mình ko có sim active thì Redsnow có giúp tạo FW hacktive luôn ko bạn?
  9. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29
    Có, sau khi restore bằng custom fw bạn tự build, hãy chạy redsn0w để jb -> bước này vừa hacktivate vừa cài Cydia luôn cho bạn.
    Mình bỏ chọn cài Cydia để hacktivate đâm ra phải chạy thêm lần nữa :|
  10. deptraingheo

deptraingheo Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi như vậy bản CFW này đã bao gồm luôn cả untethered JB phải không? Mình chỉ cần bản CFW sạch hoàn toàn (ko nâng BB, ko hackactive, ko JB) thì phải làm sao ? Cám ơn nhiều