Subscriber Artificial Module (SAM)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi zencafe, 18 Tháng mười hai 2010.

1. zencafe iPhone Moderator

Đây là 1 cách giúp bạn Activate iPhone theo cách “chính thức” mặc dù không có SIM của nhà mạng.
    Nó có thể giải quyết được vấn đề hao pin, tuy nhiên nó KHÔNG phải là mục đích nó được tạo ra.

Lưu ý: Chỉ cho iPhone, mấy dòng máy khác không thể áp dụng.

Installation - Cài Đặt

• Add Source Cydia: http://repo.bingner.com
    • Cài đặt “SAM” và “SAMPrefs”
    • Theo từng bước hướng dẫn Troubleshooting/Hacktivated trong Redsn0w hoặc Pwnage Tool
    • Vào Setting > SAM > và click vào “De-Activate iPhone”
    • Activate iPhone lại với iTunes
    Nếu iTunes nói rằng “Invalid SIM”, bạn phải tự chọn nhà mạng thích hợp (nhà mạng gốc mà iphone được bán theo máy) theo những cách kế bên “Automatic” và click vào SIMID.

Troubleshooting – Xử Lý Lỗi

Hacktivated với redsn0w or PwnageTool

• Cách #1: Bấm vào "Revert Lockdownd to Stock" trong Settings>SAM

• Cách #2: Redsn0w dùng cho iPhone 3G hay 3Gs trên Firmware 4.0 hoặc lớn hơn

1. Download redsn0w 0.9.6b6 hay lớn hơn từ http://blog.iphone-dev.org
    2. Chạy redsn0w và chọn "Deactivate".

• Cách #3: Dùng chương trình stockify. Chạy được trên mọi loại iPhone FW 3.0 trở lên (Như ở #1)

1. Sau Khi SAM and SAMPrefs đã được cài vào máy ; install openssh và secure vào iPhone. Chạy "stockify" và nó sẽ trả cái lockdownd của bạn thành stock lockdownd (stock lockdown có nghĩa là lockdown "zin" / chưa patch"
    2. Reboot máy.

iPhone tự nhiên Activated khi click "deactivate"

• Nếu bạn đã Jailbreak dùng Pwnagetool hoặc Redsn0w: làm theo những bước hướng dẫn trong "Hacktivated with redsn0w or PwnageTool" ở trên
    • Nếu bạn Jailbreak máy với GreenPoison hoặc limera1n sau khi đã cài SAM bạn phải cài lại SAM.

Dịch lại từ http://www.bingner.com/SAM.html
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đã làm thành công trên con 3GS mạng Orange của Pháp keke!
    Civic, bluewithoutyou and minhque like this.
  3. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    làm ngay thôi :D
    ra cái hình này là ok nè :D
    binhnv143, bluewithoutyou and minhque like this.
  4. dantexxl

dantexxl Thành viên

Được Like:
    2
    Làm mãi rồi mà vẫn simcard not supported, restore lại cả chục lần làm rồi mà vẫn không được.
    Máy mình 3GS Old bootrom, đang ở custom 4.2.1 không nâng bb.
  5. Firering

Firering Thành viên

Được Like:
    0
    .
    Quan trọng là lúc bạn chọn cách Activate phone đấy . Sau khi làm đầy đủ các bước này :
    1 - Cài SAM từ Cydia
    2 - Bấm vào Revert Lockdownd to Stock
    3 - Vào SAM chon De-Activate IPhone( hoặc dùng Redsn0w đưa phone vào DFU mode để De-Activate ).
    4 - Kết nối với Itunes và chọn Method Activate ( Auto Detect - By Bundle Name - By Country and Carrier - Manual ) .
    *Method Activate (by Bundle hoặc by Country and Carrier): phải chọn đúng nhà mạng nào cung cấp máy mà bạn đang sử dụng rồi ấn vào SIM ID .

Kinh nghiệm của mình là cứ thử từng Method Activate .
  6. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    kinh nghiệm cảu mình thì để mothod auto,rồi để yên lưu ý lúc đó chưa cấm sim,để yên tý đợi khoảng 1',rồi cắm vào nó active(mà cung hên xui àh lúc nó active lúc nó k active thì làm lại :D)...thế nào cũng dc,ra cái hình như mình là ok
  7. tizzen

tizzen Thành viên

Được Like:
    4
    Làm 1 cái ok luôn :D thx bạn
  8. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    cái On/Off Edge,3G k dc k nhỉ
    từ đêm qua cài SAM xong vấn đề E,3G khó chịu,on off k dc,có biểu tượng E,3Grồi mà vao safari k dc
    cải thiện vềpin thì chưa thấy rõ
  9. tizzen

tizzen Thành viên

Được Like:
    4
    cải thiện về pin thì mình ko thấy gì vẫn vậy,còn On/Off Edge,3G thì mình vẫn xài bình thường ko vấn để gì cả.
  10. v600

v600 Thành viên

Được Like:
    3
    mình đang có 1 iphone 4, fw 4.1, bb 2.10 hiện chưa unlock dc. Hôm bửa đọc bài này nên cũng làm thử. Activated dc nhưng mà pin hao kinh dị, liệu có cách nào xóa SAM dc ko? may bạn giúp mình với nhen. Mình chỉ vô facebook có 5 phút nó tụt 5%