Xin giúp Upgrade FW 3.1.3 và JB cho iPhone 3G (world), current FW 3.0 - Xin hướng dẫn!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi newbieppc, 17 Tháng tư 2011.

1. newbieppc Thành viên

Dear các bạn,
    Sau khi được hướng dẫn tận tình của mọi người (đặc biệt bác bvkakalot và Dtube), mình đã JB thành công con iPhone 4 của bà xã (4.2.1 - world).Thừa thế xông lên, lấy con 3G-world-16GB của con em gái ra xử luôn:
    - Máy vẫn còn FW gốc 3.0(7A341) - BB 04.26.08
    - Chưa hề Up firmware hay JB gì cả; xuất xứ Australia.
    Sau khi nghiên cứu rất nhiều hướng dẫn, tuy nhiên dòng này OUT OF DATE, các bài hướng dẫn khá cũ, nên mình còn confused một vài điểm, nhờ mọi người tư vấn giúp:
    Option 1:
    Dùng cusustom FW của GSM theo bài HD của bác Civic
    Cus Firmware iPhone của Gsm.vn (FW 3.1.3)
    http://gsm.vn/f502/custom-firmware-iphone-cua-gsm-vn-fw-3-1-3-4-1-a-232590/
    ==> với máy em thì nên xài bản 2 hay bản 3 thì tốt hơn
    Bản 2: (No Active - Dành cho iPhone 3G bản Quốc tế)
    Bản 3: (Hack Active + Ultrasn0w + Appsync)
    Option 2:- Restore về FW 3.1.3 của Apple (bản World chắc không sợ bước này @-)
    - JB bằng Redsn0w theo bài hướng dẫn sau của bác phidacduy
    Hướng dẫn jailbreak fw 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9.4
    http://gsm.vn/f502/huong-dan-jailbreak-fw-3-1-3-bang-redsn0w-0-9-4-a-181672/
    + Tuy nhiên có những recommendation khác là xài spirit?
    Nhu vay tool nao la tot nhat cho may nay tai thoi diem nay?
    + Một note nhỏ của Dtube trong 1 bài là nên xài Redsn0w 0.9.3 thì TỐT HƠN?
    Thật sự là đã ráng tìm hiểu rất kỹ, nhưng đúng là dòng này khá cũ, nên mình muốn có ADVICE tốt nhất tại thời điểm này.
    Rất mong mọi người cho hướng dẫn và các lời khuyên thêm (backup,...), nếu có. Thanks a lot!
  2. vuaviet

vuaviet Thành viên

Được Like:
    6
    về Option 1 thì khuyên bạn nên dùng bản 2, bởi vì máy world thì ko ngán vụ no active

về Option 2 ấy, riêng cá nhân mình đã dùng qua 2 tools redsn0w 0.9.3 cùng Spirit và mình khuyên bạn nên dùng Spirit...Vì mình cảm thấy chạy ổn định hơn.

và mình cũng thấy là những tools jailbreak ko kèm theo hackactive như Spirit hay jailbreakme thì về lâu về dài máy ổn định. Tất nhiên đây là ý kiến chủ quan...

Bạn chỉ hỏi ý kiến thì chắc là cách làm bạn đã rõ. Vậy chúc bạn thành công...
    FeandMo and newbieppc like this.
  3. newbieppc

newbieppc Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks bạn vuaviet đã recommended!
    Thật sự trước khi tiến hành làm mình đã search lại các bài liên quan trên forum, nghiền ngẫm để rút ra 2 cách trên. Chứ còn về kiến thức Unlock & JB trên iPhone, thật sự mình cũng chỉ dừng ở mức user (rất khâm phục kiến thức của hầu hết anh em trong topic này trên việc Unlock hay JB iPhone).

Trong lúc chờ đợi những lời khuyên, mình mạnh dạn (hay liều lĩnh?), thực hiện theo Option 2 với tool JB là là redsn0w 0.9.3 theo khuyến cáo của Dtube. Kết quả thành công tốt đẹp.Tool Spirit mình cũng có thamkhảo qua, nhưng cảm thấy mọi người ít trãi nghiệm trên nó (ít comment), nên mình chọn theo khuynh hướng "bầy đàn", chọn redsn0w.
    Do mình đưa lên xin ý kiến anh em, nên chỉ cố gắng khu trú vấn đề cho dễ hiểu (cũng hy vọng hữu ích cho các newbie khác khi gặp vấn đề giống mình).

Rất cám ơn bạn đã advised!
    bvkakalot and vuaviet like this.
  4. vuaviet

vuaviet Thành viên

Được Like:
    6
    hề hề, làm được rồi thì tốt. Bạn cứ hay khách sáo...
    bvkakalot thích bài này.