Thảo luận về từ điển Mtd EVA (Lạc Việt) dành cho Mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. kimnguu

kimnguu Thành viên

Được Like:
    2
    Ok. Mình đã làm được rồi.hạn dùng của mình đến 13/8/2099:027: thanks

Các bác cho ý kiến là dùng mtdEVA hơn hay là dùng MDictPro hơn?****
  2. trungvkt

trungvkt Thành viên

Được Like:
    5
    Mình vừa đăng ký thành công xong nè, vẫn cheat bình thường mà.

À, tiện đây cho mình hỏi, làm sao để gõ tiếng Việt trong phần mềm này bằng bàn phím qwerty được nhỉ? hay là phải cài thêm phần mềm gì khác #-o
  3. trungvkt

trungvkt Thành viên

Được Like:
    5
    Gõ tiếng Việt bằng bàn phím qwerty trong Lacviet2008

Tình hình là em đang dùng con E63, mới cài thằng Lacviet 2008. Nhưng bực một nỗi khi tra tiếng Việt thì không cách nào gõ tiếng Việt được, dù đã đọc phần help của nó rồi, hic hic.

Các bro của GSM hướng dẫn mình vụ này với nhá!

Thanks!
  4. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    - Bạn làm sao đăng kí được vậy, hướng dẫn lại cho mọi người đi.
    - Mình cài trên E63 và E71 thấy gõ tiếng vệt bình thường mà bạn đâu phải cài thêm gì đâu
  5. Tuan129

Tuan129 Thành viên

Được Like:
    583
    Tôi xin hướng dẫn lại cách cheat code của Từ điển MTD EVA để mọi người có thể dùng license của phần mềm này với giá chỉ 15,000:

1. Vào lacviet.com.vn/mtd tải bản phù hợp với dòng máy của mình

2. Soạn tin nhắn với cú pháp: LVTD gửi 8783 (phí 15,000)

3. Sau đó bạn sẽ nhận được 1 code có dạng như sau: 3426981042228027

Để ý thấy chữ số thứ 7 và 8 trong dãy số là 10, đây chính là năm hết hạn của license key (2010), bạn chỉ việc đổi nó thành 99 tức:
    3426989942228027

Nhập key đã đổi trên thì bạn sẽ được dùng license đến 2099!

Đây là phần mềm từ điển của VN dùng khá OK, chạy ổn trên mọi loại máy S60 3rd & 5th, do đó khuyến khích các bạn bỏ tiền ra mua license key, 100k bây giờ cũng không phải là món tiền lớn, cheat xuống 15k thì quá rẻ mạt so với công sức những người viết ra phần mềm. Những gì phần mềm này mang lại cho mọi người (kiến thức, tiện lợi trong công việc) giá trị còn gấp nhiều lần như thế. Người Việt ủng hộ phần mềm Việt, đó là điều cực kỳ nên làm, như vậy người viết phần mềm mới có hứng thú tạo ra những tính năng hữu ích mới cho chúng ta. Tôi nghĩ không nên hỏi cr@ck phần mềm này nữa, OK.

6. trungvkt

trungvkt Thành viên

Được Like:
    5
    Mình không thể nào gõ được tiếng Việt trong mtd EVA 2008 nên mới hỏi mọi người mà.
  7. minhcuongpro1234

Được Like:
    592
    - Bạn kiểm tra lại cài đặt phương thức nhập chọn là tiếng việt nhé
    trungvkt thích bài này.
  8. trungvkt

trungvkt Thành viên

Được Like:
    5
    Đúng vậy, mình đã chỉnh lại chế độ gõ là tiếng Việt và đã làm được.
  9. minhcuongpro1234

Được Like:
    592
    - Đúng là cách này em cũng đã làm thành công trên hai con E63 và N82 chỉ tốn có 15.000 VND thôi. Lúc trước em cũng đã mua trọn đời rồi đổi máy thế là phải đăng kí lại. Em sài phần mềm cũng đã lâu từ khi mới sài Symbian và thấy nó là một phần mềm rất tốt mà giá cả lại rất hợp lý. Nói chung lợi ích mà nó đem lại là rất nhiều do đó:

Em cũng nhất trí ủng hộ nên mua key bản quyền cho phần mềm này để trả công cho người viết phần mềm. Bây giờ em chỉ còn mong là có thể phát âm nữa thì quá tốt rồi
  10. lysamtanhaccs4

lysamtanhaccs4 Thành viên

Được Like:
    5
    bản udate này có gì mới so với bản cũ vậy tra từ có nhanh bằng Mdict pro và ppclink 1.0 ko? trước e sài LV nhưng chạy chậm quá liền đổi qua Mdict pro và ppclink 1.0