Cảnh báo về chất lượng sản phẩm và BH của Cty Gia Vũ-Trung Hòa-C.Giấy-HN

Thảo luận trong 'Nội Quy - Danh Sách Đen' bắt đầu bởi master_pine, 31 Tháng tám 2011.

1. master_pine Thành viên

Kính báo toàn thể anh em GSM
    Nhờ MOD mấy hôm và mong mọi người quan tâm và chia sẻ thông tin để cùng biết và tránh bị mất tiền oan uổng như tôi.
    Chuyện là như sau: tháng 11 năm 2010 em mới tập tọe smartphone sắm được một em HD2-Tmobile HTC tại cty Gia Vũ Trung Hòa Cầu giấy (theo quảng cáo của Gia Vũ hàng NK chính hãng bảo hành 12 tháng).

Quá trình sử dụng tuân thủ theo các quy định của nhà sản xuất. Chạy hệ điều hành Windows Mobile cài sẵn, em chỉ cài đặt thêm một số game và phần mềm cần thiết như bộ gõ tiếng việt, lạc việt từ điển, phần mềm nghe nhạc, xem phim, chặn cuộc gọi vv... Đến đầu tháng 5 năm 2011 đt bắt đầu trở chứng, máy có hiện tượng nóng và hay treo cứng mặc dù ko chạy nhiều phần mềm, phải tháo pin ra lắp lại mới tiếp tục dùng được. Đến cuối tháng 5 thì tình hình nghiêm trọng hơn, trong một lần đang vào mạng thì tự dưng máy đơ hẳn khi tháo pin khởi động lại thì hoàn toàn ko lên gì nữa. Em mang máy đi bảo hành, sau khi kiểm tra IMEI và tình trạng tem nhân viên bh nhận mãy và hẹn thông báo lại sau.

Sau đó vài ngày nhân viên bh gọi lại cho e là máy bị hỏng nặng phải gửi sang tận "hãng" để bảo hành. Trong quá trình chờ đợi bảo hành nhân viên bảo hành thông báo cho e mỗi lúc một khác, lúc thì bảo là đã lên logo rồi nhưng chưa khởi động được, lúc thì bảo là lỗi CPU chờ xử lý. Nhưng một điều lạ là nhân viên luôn mồm bảo là máy đang ở hãng bên Đài Loan nhưng lại cho tối một số đt ở Việt Nam để liên lạc hỏi trực tiếp cho nhanh.

Chờ đợi mãi và thúc giục suốt ròng rã 3 tháng trời cho đến ngày hôm qua 29/8/2011 khi e đến tận nơi để hỏi về tình trạng mãy thì mới được nhân viên bảo hành trả lời là máy không thể khắc phục và từ chối bảo hành với lý do cộc lốc là mất Hboot, khi tôi gặng hỏi Hboot là gì thì nhân viên giải thích là do người dùng cài đặt phần mềm không đúng. Quá bức xúc nhưng vì đang vội phải đi làm e ko muốn tranh cãi đôi co với nhân viên. E có đề nghị nhân viên dán tem lại máy và viết một biên bản bàn giao yêu cầu ghi rõ lý do từ chối bảo hành. Sau một hồi vòng vo từ chối bọn nó mới xé toẹt một mảnh giấy nham nhở, xin lỗi anh em nó còn ko bằng tờ giấy chùi chỗ anh em ta "ấy" hàng ngày rồi nguệch ngoạc mấy chữ cho có.

Phải chăng Gia Vũ kinh doanh làm giàu bằng những chiếc máy chất lượng "chính hãng" như máy của e và thực hiện kiểu bảo hành như tờ giấy lộn ở trên.

Không biết có ai gặp trường hợp như e khi mua máy ở Gia Vũ chưa? Mong mọi người cùng lên tiếng để anh em cùng biết và cẩn thận khi lựa chọn cửa hàng để mua điện thoại

(Bài của em đã được anh em bên tetinh(t.i.n.h.t.e.vn) nhiệt tình ủng hộ và chia sẻ- em mạn phép post lên ở đây để mọi người cùng biết và tẩy chay Gia Vũ)
  2. Leonidas

Leonidas Nick Vi Phạm

Được Like:
    611
    đúng ra bác đem máy đến thì phải làm bản cam kết ngày nhận máy,chứ nó "treo" lên 3 tháng rùi hết bảo hành làm sao đc,như vậy mới ko bị hố
  3. bjlbjl2010

bjlbjl2010 Thành viên

Được Like:
    1
    thanks bác đã cảnh báo anh em. cần phải tránh xa bọn làm ăn đểu cáng này đi
  4. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    thật là khốn nạn, bọn này nó coi uy tín còn k bằng cục "phân"
  5. tienphi

tienphi Thành viên

Được Like:
    7
    Gia vũ có tiếng lừa đảo từ lâu roài mà vẫn nhiều người mắc vào
  6. Sai

Sai Thành viên

Được Like:
    45
    hại não vs bọn làm ăn mất dạy này wá,chia bùn cùng bác!
  7. nobitaxxx

nobitaxxx Thành viên

Được Like:
    4
    làm ăn giờ chẳng biết đạo đức kinh doanh chắc ko đáng 1 xu.buồn vì 1 thế hệ quá[..]