Rotation Inhibitor 1.0.2 repackage for iOS4.3.1

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi Aqua Sta, 12 Tháng tư 2011.

1. Aqua Sta Thành viên

Do nhu cầu sử dụng của mình cần khóa màn hình xoay ngang lại (không chuyển sang portrait) khi xem phim nên mình đã repackage lại Rotation Inhibitor 1.0.2
    Vì cơ bản là Rotation Inhibitor 1.0.2 vẫn chạy được trên 4.3.1 nhưng bị giới hạn cài đặt fw << 4.3 vì thế khi cài trên 4.3.1 sẽ bị lỗi và sẽ bị Cydia tự động gỡ bỏ khi bạn cài ứng dụng khác từ Cydia

Như bạn đã biết trên iOS 4.0 trở lên chức năng khóa màn hình đã được tích hợp sẵn. Tuy nhiên điểm thiếu của nó là khi khóa xoay màn hình thì tất cả sẽ bị khóa và khi bạn mở YouTube, iPod để xem phim bạn cũng bị khóa.

Đối với Rotation Inhibitor thì khác nó sẽ cho phép bạn khóa xoay ngang mà vẫn xoay ngang được YouTube, iPod.

Yêu cầu: thiết bị của bạn đã cài SbSettings

Đã chuyển sang khóa màn hình xoay ngang nhưng YouTube bạn vẫn có thể xoay ngang (theo chiều xoay phải, hình minh họa bên dưới)

Nếu muốn dùng cho các chương trình xem video. Ví dụ như mình sử dụng eMedia để xem TV, mình muốn khóa nó nằm ngang.
    Sau khi mở Video, xoay máy cho video chuyển sang lanscape. Lúc này tap vào màn hình để hiển thị như ảnh dưới. Lúc đó ở thanh status bar bạn kéo SbSettings xuống và chọn Rotation Inhibitor >> Xong

(ảnh minh họa khi dùng eMedia)

Download: http://www.mediafire.com/?c8z9b09i1lc6ckr
    Civic and johnni3 like this.
  2. johnni3

johnni3 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn ơi, bạn patch lai dc cái vibration sbsetting trên 4.3.1 giúp mình dc hem :x? hihi bật vibration lên mà ng ta gọi đến ko thấy rung gì hết, chán ghê T_T

Thanks bạn nhìu.