[iOS 5.0.1] Hướng dẫn Untethered Jailbreak iPad 2 OS 5.0.1 bằng Absinthe (Mac)

Thảo luận trong 'iPad, iPad 2, iPad 3, iPad 4 & iPad Mini' bắt đầu bởi DEATH EATER, 21 Tháng một 2012.

1. [iOS 5.0.1] Hướng dẫn Untethered Jailbreak iPad 2 - iOS 5.0.1 bằng Absinthe (Mac)

Đây là bài hướng dẫn cách untethered jailbreak iPad 2 firmware 5.0.1 bằng Absinthe cho Mac. Người dùng Win có thể tham khảo tại đây.

***Lưu ý: Bạn nên sao chép lại dữ liệu trên thiết bị của bạn trước khi tiến hành công việc.

[video=youtube_share;Uriuwx6ZAR8]http://youtu.be/Uriuwx6ZAR8[/video]

Bước 1
    Tải về phiên bản mới nhất của Absinthe tại đây.

Bước 2
    Bấm đúp chuột để giải nén kho lưu trữ được tải xuống và khởi động ứng dụng Absinthe.

Bước 3
    Khi được yêu cầu, kết nối iPad 2 của bạn vào máy tính qua cổng USB.
    Bước 4
    Nhấn vào nút Jailbreak để bắt đầu
    Bước 5
    Các ứng dụng sẽ đưa bạn qua một vài bước của quá trình jailbreak: gửi dữ liệu ban đầu(Sending initial data), chờ đợi cho khởi động lại (waiting for reboot), đang chờ thiết bị để kết thúc quá trình khởi động (waiting for device to finish booting), chuẩn bị jailbreak dữ liệu (Preparing jailbreak data) và gửi trọng tải dữ liệu (Sending payload data).
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    Bước 6
    Bạn sẽ được thông báo rằng quá trình jailbreak là 'gần như hoàn tất'.[​IMG]
    Bước 7
    Trên thiết bị bạn, xác định vị trí biểu tượng Absinthe và bấm vào để hoàn thành quá trình jailbreak của bạn. Nó có thể nằm trên bất kỳ màn hình chính.

Nếu máy chủ không hoạt động và bạn nhận được lỗi thiết lập một cơ sở dữ liệu kết nối (Error establishing a database connection), sau đó bạn tap vào biểu tượng Setting và bật VPN của bạn.

[​IMG][​IMG]

Bạn sẽ nhận được một lỗi cấu hình (a configuration error). Tuy nhiên, sau khoảng một phút iPad sẽ khởi động lại với Cydia trên Springboard!

[​IMG][​IMG]
    * Nếu bạn vẫn không thể thành công hãy kiên nhẫn vì máy chủ của Dev-team đang được sửa chữa!
    (Trích từ iClarified)​
    Dtube, madayluvc, FeandMo and 6 others like this.
  2. tuanvic

tuanvic Thành viên

Được Like:
    1
    Chà có bác nào bị lỗi "quit unexpected" không em thử mấy lần rùi nó cứ chạy "beginning jailbreak, this may take a while" là đứng yên ở đó luôn khoảng 10-15' thì hiện lỗi unexpected chả biết làm sao luôn.

Em dùng 10.7.2 macbook pro, đã update itunes lên 10.5.3.

Mong anh em nào chỉ giáo giúp máu lắm rùi :)

Thân,
    Tuan Nguyen Minh
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Tôi chạy Absinthe hoàn toàn OK với iPad2. Không gặp lỗi nào cả.
    Nếu vẫn còn gặp trở ngại thì bạn có thể chạy Absinthe từ dòng lệnh
    ./Absinthe.app/Contents/MacOS/Absinthe
  4. madayluvc

madayluvc Thành viên

Được Like:
    0
    tuyệt quá , dạo này hnao em cũng qua 4zum liên tục để đợi update ipad 2 :x
  5. tuanvic

tuanvic Thành viên

Được Like:
    1
    Bác Dtube bác hướng dẫn cho em cụ thể hơn chút được không? Em thử nhiều cách rùi restore lại iPAD, restart lại computer nó cứ bị đứng ở cái khúc begin jailbreak chả biết tại sao luôn. Có bác nào bị lỗi giống em không hay mác mac cũ quá không chạy em dùng con macbook pro nhưng đời 2009 rùi ....?