≡ Show hàng N-Gage™ ≡

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kain22333, 13 Tháng ba 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kain22333 Thành viên

Sau 1 thời gian tìm hiểu và đeo đuổi, em đã rất rất thix chú N-gage C này. "Vạn sự khởi đầu nan" đúng là như vậy, lần đầu tiên em xài là chú QD nhưng nghe mấy bro trên đây chê QD thực sự ko sánh bằng Classic, thế là em lại "đẩy" QD tìm mua Classic. Đc pác theogai bán lại chú Classic em mừng bít bao vì cuối cùng em cũng đã có 1 pé N-gage Classic để nghe nhạc xem fim. chơi game + FM nữa chứ ^^, theo lời của pác HP3417 mà pác từng mod bóng đèn bàn fím cho em, vì màn hình mờ kinh khủng-tiếc là em ko kịp chụp hình cho các pác xem vì nó đã "đi" :D )sau khi mod đc đèn bàn fím nhưng màn hình cũng chẳng còn thì kục kưng của em đành vứt xó :((. Nhưng may thay, bx của pác HP cũng đang xài 1 pé N-gage Classic còn zin cứng ( pác HP mua cho bx của pác xài mừ :D) và pác đã thuyết fục bx của pác nhường lại cho em :). Em mừng lắm, cuối cùng thì cũng có 1 chú N-gage Classic đường hoàng để hãnh diện với mọi người :D.
    Xin chân thành cám ơn pác HP3417 (pác Thành đẹp trai :D cùng học trung trường với em chứ đâu ) đã hướng dẫn em từng bước trên con đường đầy chông gai ( lộn - đầy chông chênh :D )
    Bộ sưu tập của em jờ kha khá cũng nhờ pác HP3417 , em xin liệt kê :D :
    - 4 vỏ ( 3 lô, 1 zin )
    - 5 bàn fím ( 4 lô, 1 zin)
    - 1 tai nghe zin ( cái này pác Thành hình như còn khoảng 2 cái, bữa nào mua thêm 1 cái nữa là đủ cho 2 chú :cool:)
    Cho em hỏi thêm là ai còn dư 1 màn hình tốt tốt thì nhường lại cho em nhé, mua liền nếu có hàng ;). Và cho đầy đủ hơn thì ai còn hộp + sách hd+ cd .vv.v, nếu có lòng tốt thì nhường cho thằng em lun nha ^^ ( em mua đàng hoàng ko xin xỏ nha :eek:, bro nào tốt thì cho :D).
    Xin chân thành cám ơn hội N-gage Club GSM đã có những topic hay hướng dẫn từng bước một người newbie như em.
    N-gage Classic muôn năm :D !!!!
    1
    2
    3
    4
    5
    6
  2. kain22333

kain22333 Thành viên

Được Like:
    100
    hihi cám ơn pác zI. ^^, mong pác giúp thằng em càng sớm càng tốt ( hix đem khoe với tụi bạn cái con đc mod bóng đèn nhưng ko có màn hình thì tụi nó cũng đòi mua :D ---> nó mà có màn hình nữa thì em chắc nở mũi wé :D )
    @theogai : chỉ trách lúc đó em còn gà nên ko bít coi máy thui, máy của pác bán cho em là bị luộc thê thảm, câu dây bóng đèn tè le ( khi pác HP3417 mod cho em cái dàn đèn led nên mới fát hiện ra. Em ko muốn chụ̣p hình lục fủ ngũ tạng của em nó cho pác coi, hix hix :( trông kiếp lém )
    Hoàng Chiêu Ly and yeudoi2006 like this.
  3. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    hì ,cái laptop của bác y chang của em nhưng mà bác dán lên trông kool quá ^^. Bác show hàng làm em kém miếng khó chịu . Em được cái hok có bít trình bày nghệ thuật như bác kain nhưng Cũng xin được góp vui tí chút ^^, đây là gia tài của em ạ

4. cdth5b

cdth5b Thành viên

Được Like:
    254
    Đó chính là cái sườn của QD :D Tui có nhờ ổng mua 1 cái ráp vào hơi khó, nhưng chịu 1 hy sinh 1 chút thì thẻ nhớ mới vào vừa cái sườn này được. Phong biết cách đút thẻ nhớ vào thoải mái rồi nè :D

Bẻ 2 cái chốt nhựa trong cái sườn, vì 2 cái chốt ... bị cong nên cản đường đi :D

Thanks
  5. tvp3004

tvp3004 Thành viên

Được Like:
    162
    anh em cho tham gia với.mới có vợ mới,khà khà...

Các file đính kèm:

6. handballvn

handballvn - Banned - Staff Member

Được Like:
    3,622
    :-$ biết vậy em lắp cho nó cái vòng cao su đỏ để anh hok nhận ra ^^!
    hôm ở HN em mang theo classic mod đèn trắng và QD vỏ trắng, vòng cao su trắng đó còn gì ^^. Mang theo 2 cái "niềm tự hào" đi là được rùi mà.

Rất tiếc là cả 2 con classic vẫn còn ngon hok có em nào bị thương tích gì hết bác ạ. Trong đó chỉ có cái QD hok có vòng cao su là die rồi thôi. Nhưng màn hình của nó vẫn tốt, tiếc nữa là bác lại hok cần màn hình QD ^^
    Tú biết rùi, định nhắn phong như thế. hôm trước bung ra gắn thử thì thấy vậy xong bẻ lun rùi ^^. Lúc đầu hok dám bẻ, thấy tiếc tiếc, sau nghĩ lại nó cũng là sườn lô thôi nên cho đi luôn ^^. Thanks phong nha
    Hoàng Chiêu Ly thích bài này.
  7. dinosaour

dinosaour Thành viên

Được Like:
    76
    Show hàng cùng anh em nào

Sau nhiều lần mò mẫm,cuối cùng em cũng đã có 1 em gage c phải nói là 99%,và quan trọng nhất là gần fullbox.Em đã mất ngủ cả đêm hôm qua chỉ để ôm ấp em nó:)):)):)):)):)):)):)),thử hỏi bác nào đã có đc cái sự sung sướng giống em chưa=))=))=))=))=))

8. dinosaour

dinosaour Thành viên

Được Like:
    76
    tiếp nữa nè
  9. dinosaour

dinosaour Thành viên

Được Like:
    76

Và toàn bộ gia tài của em

10. Nguyên Dũng

Nguyên Dũng Ex-Mod

Được Like:
    1,486
    nhìn mà thèm ghê , Phím zin,vỏ zin , nhưng chưa thấy check imel hen ! Xem hộp có trùng không nha dino . Bàn phím mới thía mà Hùng chê >"< . Máy D nhìn thấy rất mới 99% hem tới nhưng đảm bảo trên 95% rùi ... chúc mừng dino nha ..
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.