Xin giúp 1 Vấn đề về thẻ nhớ

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi quochiep20, 16 Tháng năm 2010.

1. lelele

lelele Thành viên

Được Like:
    2
    còn khi dùng thẻ thì chỉ dùng 800Mb trở lại thôi nhé! dùng trên 800Mb thì thẻ rất hay bị tình trạng như trên! [​IMG]

neáu mà cài hơn 800mb làm cho máy chảy chậm đi hả bác,nào giờ mình cài gần muốn hết 1g ko ah
  2. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    thường thui bác ơi thèng bạn mình trước dùng 1 G bjo corup dùng 64M bác ạ.hài :))
  3. hoangzxv

hoangzxv Thành viên

Được Like:
    4
    Cái đó là thẻ hỏng mà.Biểu hiện là nó cứ memory coud suốt ko vào đc cái gì.Em mới hỏng 1 cái thẻ 1G xong.Thẻ đểu là thế đó,:45:
  4. Virgo

Virgo Thành viên

Được Like:
    1,047
    Thẻ lởm và do người sử dụng nữa.Vì tui dùng thẻ 1GB cả năm trời có sao đâu,muốn dung lượng lớn thì chấp nhận sự chậm chạp và hay lỗi thôi ạ.
  5. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    hôm nay mình đi đổi cái thể hôm qua nói đó về down được mấy bài nhạc là lại thấy bị hiện tượng như trên chán không tả nổi. cái thẻ 512 lại cho thằng bạn nữa rồi chứ:012: chán ghê chắc mai phải đi xin lại mới được. từ h ko tham thẻ 1G nữa sợ rồi :44:
  6. minhptks

minhptks Thành viên

Được Like:
    15
    Mình cũng định mua thẻ nhớ mới nên hỏi các bác. Liệu dùng loại thẻ cỡ nhỏ được không nhỉ, bằng cách lắp thêm cho nó cái áo vừa với cái lỗ cắm thẻ của N-gage Mình tính nếu e N-gage mà "chê" thẻ thì dùng thẻ đó cho các máy đt khác
  7. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    không đcj đâu bạn ơi cắm vừa sao đc .đấy là adapter của thẻ SD
  8. hoadulam

hoadulam Thành viên

Được Like:
    12
    vấn đề về thẻ nhớ

thẻ nhớ 1 gb khi dow 1 số phần mềm bất kỳ ( ảnh , nhac hay phần mềm j) vào thẻ thì các đuôi của phần mềm cũ biến mất thay vào đó hiện lên các folder lạ kô xóa đc khi vào thì máy rêset .Bạn nào biết cách chỉ mình cách xử lý với . thanks
  9. louiskoo®

louiskoo® Thành viên

Được Like:
    1,143
    Đó là do máy PC của bạn đã bị virus .
    Muốn xóa 1 file cứng đầu = n-gage thì cách đơn giản nhất là dùng Smart FileMan , đánh dấu file ( hoặc folder) cần xóa rồi bấm Option / Operations/Set Attr rồi turn OFF tất cả . Sau đó Ok . Xong giờ delet thoải máy :115:
    hoadulam thích bài này.
  10. hoadulam

hoadulam Thành viên

Được Like:
    12
    cám ơn bạn . mình sẽ thử :)