10 Bước để hack vĩnh viễn E63, E71, E66 FW mới.

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 25 Tháng bảy 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Onglaovuive

Onglaovuive Thành viên

Được Like:
    1
    Mình cũng Sign bằng cái này,nhưng không phải phần mềm nào cũng SIGN đươc,mà có cái được,cái không.Cũng có cái Sign được rồi mà vẫn không cài được vào diện thoại.Vậy là tại làm sao hả bạn.Bạn có cách gì giải quyết được triệt để không ?Xem ra việc Hack phone khó thì đành muốn cài pm nào thì ta cứ SIGN tứng cái một vậy.Vì mình đã Hack rôi,mà khi cài PM mới,máy vãn cứ bảo là không tương thích,hoặc không được hỗ trợ,hỏi nhà cung cấp.Nói chung là Hack phone nhiều phức tạp quá.Bạn giai quyết triệt để thì giúp mình nhé.Thanks you.
  2. Onglaovuive

Onglaovuive Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn nói vắn tắt quá,mình là dân mới nên thấy khó hiểu.Bạn nói rõ hơn giúp mình hiểu được nhé.Nhất là lấy đủ các PM để cài đặt ở đâu .Như là:Mapdrives...và nhiều nữa.Mong sớm nhận được chỉ dẫn cụ thể.Thanks you.
  3. DOAN DUNG

DOAN DUNG Ex-Mod

Được Like:
    1,466
    Công việc đầu tiên là bạn phải có file cer + key của máy bạn chuẩn bị hack,sau đó bạn down những file up kèm theo phía dưới bài #1 về máy PC của bạn ,tiếp theo giải nén rồi dùng tool sign, sign những file đã nêu trên rồi cài vào máy và làm theo hướng dẫn ,chúc bạn hack thành công nhé ...Thân
  4. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình copy 5 files ở trong folder Copy to A vào ổ A không được, nó báo Can't open file: A:/installserver.exe
  5. kidinftu

kidinftu Thành viên

Được Like:
    0
    Cái này ko có tác dụng với Fw 300.21.012 các bác ah.

e mới lấy con e71, mặc định đã là fw 300 thì phải... giờ muốn hack sòft mà khó quá.

Làm ơn chỉ giúp e với. tks nhìu.
  6. mr.add

mr.add Thành viên

Được Like:
    2
    E63 FW 200 hack bằng cách này không được. Gặp rắc rối ở phần copy các file .exe vào ổ A:/ báo can't open dir. Các pác xem lại nhé
  7. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Được Like:
    90
    Các bạn cài x-plore vào thẻ nhớ thì sẽ copy được các file vào ổ A nhé (cài xplore vào máy là ko copy được đâu).

Bạn đã thử chưa mà hỏi câu như vậy, tất cả đều đã có trong file đính kèm ở trang 1 rồi đó.
    Với cách hack trên thì mình đã hack khoảng > 100 con máy E71 FW 300.21.012 rồi đó bạn. Nhưng đối với E71 FW 300 hiện tại thì dùng helo0x 2.02 hoặc 2.03 sẽ tự động làm tất cả những bước trên.

\\ Bạn nào sài E 63 FW mới thì vẫn làm theo 10 bước trên là được nhé. Helo0x 2 không có tác dụng với E 63 FW mới đâu.
    met3ora thích bài này.
  8. kidinftu

kidinftu Thành viên

Được Like:
    0
    Hic... Bạn check lại hộ mình xem liệu có thể có vấn đề gì ko?

Cer mình lấy ở đây :

Sign theo như hình :

Copy vào máy :

Vậy mà Hello cả v1.05 lẫn v2 (http://www.gsm.vn/forum/main/1472695-173-post/) , khi cài đều báo lỗi như vậy :

constrained by the certificate - hạn chế bởi chứng chỉ/chứng nhận...

9. cuonggsm2007

cuonggsm2007 Symbian Top Contributor

Được Like:
    485

E63 fw 200.xx mình hack = HelloOX 2.01 ầm ầm có sao đâu mà chạy rất mượt nữa là khác chứ 0 phải như thời fw 100 hack = Hello 1.3 or 1.5 chạy bị sượng phải chạy 2 lần mới được, bây giờ 1 cái là xong hết từ A->Z có RomPatcher(xài được luôn chứ 0 như lúc trước để xem chơi chứ 0 chạy được \m/) Theo kinh nghiệm mình làm trên nhiều máy mấu chốt vấn đề E63 fw 200 có người Hack được có người thì 0 là do 2 nguyên nhân:

_ Up FW 200.xx offline = JAF or Phoenix sẽ 0 hack được = mọi cách

_ Sau khi Up FW xong 0 hack mà đi Format máy trước thì = mọi cách cũng 0 hack được
  10. mr.add

mr.add Thành viên

Được Like:
    2
    Theo caoquy8x thì cài X-plore vô memory card thì copy vô ổ a:/ dc. Nhưng mình cài xong thì chẳng có gì thay đổi cả. vẩn ko copy được.
    mình up lên FW200 mới đầu thì hack dc. nhưng lúc sau 4mat lại máy thì tới giờ vẩn chưa hack dc. bro nào giúp với.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.