3110c tập trung dưới 1 topic...

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi TUKAN, 6 Tháng mười 2007.

1. babychicken^.^

babychicken^.^ Thành viên

Được Like:
    10
    Thank bạn đã giải đáp cho mình & còn 1 việc mún hỏi bạn nữa đây sao mình đi chạy lại phần mềm mới nhất cho con 3110 của mình mà vẫn ko hết tình trạng khởi động lại vậy, mình xài thẻ 1GB nhưng sợ nên cop có 500MB thui nhưng nó vẫn bị. Càng xài càng chán con này :(( có bảo hành suốt.
  2. nokia3110c

nokia3110c Thành viên

Được Like:
    57
    Hiện tại phần mềm của máy bạn là bao nhiêu phải nói rõ để tui còn kê đơn bắt mạch nữa chứ.Tớ cần 1 số thông tin của máy bạn như sau:
    -chi tiết phần mềm hiện tại-5. hay là 6.
    -năm sản xuất của máy.bạn nhập *#92702689# chỗ made ấy
    -bạn cài lại phần mềm mấy lần rồi. Lần bị lỗi gần đây nhất cách đây bao lâu và sau khi cài lại phần mềm bao lâu thì máy lại bị lỗi như thế.Hiện tại bạn đang xài máy trơn ko thẻ ah?
    pm sớm cho mình nhé
  3. nokia3110c

nokia3110c Thành viên

Được Like:
    57
    cách trị bệnh như thế này:
    b1:định dạng lại thẻ nhớ
    b2:nên convert 1 số bài hát nghe bị lỗi sang đuôi mp3
    tui đang xài phần mềm này bạn download về dùng thử xem có hết ko
    http://www.mediafire.com/?jm5t41vgl4v
    cr@ck
    Jetaudio cũng được nhưng mình thấy cái nè hiệu quả và nhanh hơn bạn có thể chuột phải vào file nhạc và chọn luôn định dạng cần chuyển good luck

Các file đính kèm:

4. babychicken^.^

Được Like:
    10
    máy sản xuất tháng 9/2007,số seri bắt đầu = 352, còn version phần mềm là 6.01, từ lúc mua tới nay cài phần mềm tổng cộng 4 lần rùi. Mình vẫn xài thẻ mỗi khi nó bị khơỉ động lại thì mình format thẻ thì xài được 1 thời gian rùi cũng như cũ à, mặc dù chỉ copy khoảng 400MB thui. Mình thắc mắc là có 1 số bạn cũng chạy lại phần mềm mà sao hết được hay vậy còn máy mình thì không. Sợ chay không nổi thẻ 1GB nên thử mượn thẻ 512 thâm chí 256 vẫn bị :(( khổ ghê nghèo mà còn gặp cái eo nữa
  5. babychicken^.^

Được Like:
    10
    Mình rất cám ơn bạn nhưng mình là dân CNTT mà nên mấy cái soft này mình có rất là nhiù & các bài nhac mình đều là MP3 nhưng mà vẫn khởi động lại mới đau nè
  6. lemontree0120

lemontree0120 Thành viên

Được Like:
    1
    để biết máy điện thoại Nokia sản xuất năm nào bạn nhập dãy số:
    *#92702689# (để xem số seri của máy, năm sản xuất....chú ý: một số máy khi dùng lệnh này phải tắt đi bật lại thì máy mới trở vể trạng thái ban đầu)
    *#0000# (để xem version firware)
    *#06# (để xem số seri của máy)
    Một số lệnh khác dùng cho máy Nokia:
    *#2820# (xem bluetooth, cần bật bluetooth trước)
    *3370# (khởi động lại máy)
    - "*#7370# hoặc *#7780# sau đó nhập mã code 12345->OK ( khôi phục cài đặt mặc định của nhà sản xuất khi xuất xưởng, dùng khi máy bị treo hoặc không vào được các ứng dụng)
    - " Power + phím gọi mầu xanh + * + số 3" (Format máy, giữ vài giây đến khi màn hình hiện Formating thì bỏ tay ra, máy sẽ tự format về trạng thái xuất xưởng, chú ý pin phải đầy)
    BlueStar thích bài này.
  7. nokia3110c

nokia3110c Thành viên

Được Like:
    57
    Bạn à tốt nhất bạn mang máy đến 18 Điện Biên Phủ. Ở đó bạn nói vói lễ tân là cho gặp Yến (đặc điểm cao +đen+rất đẹp+dễ tính) bạn nói với Yến về tình trạng của máy lưu ý phải nói rõ là máy đã chạy lại phần mềm 4 lần và bạn yêu cầu trung tâm xem kỹ lại tình trạng máy của bạn và có câu trả lời thỏa đáng nhất. Theo mình máy của bạn sẽ thay main bạn đừng lo lắng vì thay main mới là giống như thay 1 cái máy mới nhưng chỉ giữ lại vỏ của mình mà thôi.Tui nói bạn gặp trực tiếp Yến vì Yến là sếp của lễ tân ở đó những trường hợp như thế này thì cấp cao sẽ giải quyết nhanh hơn bạn à.good luck.có gì không rõ nhắn tin lại nhé
  8. nokia3110c

nokia3110c Thành viên

Được Like:
    57
    bạn à máy mà khởi động lại khi vào phần nghe nhạc thì nó bị lỗi phần mềm đó.Nhân đây mình cũng xin nói luôn cách bước trên là áp dụng cho trường hợp máy vẫn nghe được nhạc nhưng có 1 số bài hát nghe ko được hết và bị lỗi ở giữa chừng
  9. zopo

zopo Thành viên

Được Like:
    544
  10. babychicken^.^

Được Like:
    10
    To: zopo
    Cách này thì mình đã làm thử nhìu lần rùi nhưng máy chạy tốt khoảng 2 -> 3 tuần rùi tiếp diển bệnh cũ lại à, không hết lun được đâu.