3D HD forJMP

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi kn_nguyen, 16 Tháng ba 2011.

1. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    thanks bác nhiều.....chịu thôi nè...xài con hàng mới quá chưa có nhiều anh em xài nên cũng không nhiều người thưởng thức...hihi...chứ hiện giớ kho video clips ngắn và phim dài của mình lên đến hơn 500gb rồi....hihi...
  2. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    Anjin, phucduong06 and Ai Là Ai like this.
  3. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    Pác chủ ơi, làm ơn cho đường link vào cái thớt đầu tiên đi, để mọi người dễ down. Mình mới đi Reset con 003 xong, bây giờ đã Fix Reading và cài app được rồi. Vất vả từ bữa đến giờ, số mình với em này hơi lận đận. Bây giờ thì tha hồ mà vọc vạch ké (vì mua tặng vợ là chính). Post thêm phim đi nhé pác. Thanks

Mà pác có biết cách nào để hiển thị hình của video trong ứng dụng không? Mình vào toàn thấy ô vuông không thôi nên không phân biệt được cái nào với cái nào, mấy cái clip down của pác đấy.
  4. tony_quocthai

tony_quocthai Thành viên

Được Like:
    1
    hihi, cố gắng phát huy nha Nguyên. hôm nào chỉ anh cài game dua xe nha!bun ghê tự nhiên bị mất hết game!hôm nào rảnh uống nước nhé,hehe
  5. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    3D các loại Red-Cyan, Green-Magenta, Blue-Amber cho hiệu ứng 3D kém mà lại là loại hại mắt nhất. Bây giờ phần lớn hay dùng chuẩn 3D side by side và 1 số chuẩn khác. Ví dụ như side by side khi đưa lên các TV không hỗ trợ 3D sẽ thấy mà hình chia làm 2 phần với các hình ảnh giống nhau => không xem được. Còn với TV 3D sẽ là các hình ảnh chồng lên nhau khi đeo kính 3D sẽ là hiệu ứng nổi và chiều sâu, đó mới là 3D đích thực, với loại kinh side by side chỉ có thể xem định dạng 3D side by side thui. Thường thì TV 3D sẽ được đi kèm cặp kính 3D của từng hãng thì có thể xem được tất cả các chuẩn 3D khác nhau trừ mấy loại xanh đỏ dùng kính màu vì đơn giản cái kia gần như không thể gọi là 3D được ^^
  6. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    Bạn ơi cho mình hỏi về sóng gió con 003sh này ra sao bạn (mình dug mạng viettel, cũng đang muốn 1 em 003sh)
    Pin dùng có bền ko, nếu được bạn có thể share 1 vài kiểu ảnh 2D chụp = 003sh với nhé! Nếu có review thì tuyệt!!!
    Thank you!
  7. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465

một vài tấm hình chụp ngẩu hứng,sáng trưa chiều tối có đủ...hihihi....mình còn vài tấm hình chụp 3d(có dàn dựng khá đẹp nữa..hihi)..
    Sẽ có bài review sớm cho bạn...chắc chắn ngày đầu tiên bạn mua pin sẽ....sạc 2 lần 1 ngày vì xem clips 3D,chụp hình 3D,lên market down ứng dụng....vv...v... nên hao pin lắm....nhưng từ từ rồi sẽ ok thôi...như mình giờ xài tối hôm nay sạc,trưa chiều hôm sau mới phải sạc....mình...cũng thuộc loại cập nhật clip 3D liên tục và xem liên tục + chơi game...hehe
    catzbui thích bài này.
  8. TVP

TVP Thành viên

Được Like:
    173
    sao có cảm giác còn 003 9.6 CCD mà độ nét và màu sắc có vẽ ko bằng mấy con 8. CCD
  9. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    chắc mình chụp xấu...hihi....nhưng quay phim thì theo mình thấy không bị tạp ấm như 07b và có vẻ nhỉnh hơn....
  10. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    Cái này bạn nói đúng, vì mình đã nói lúc review sơ sơ con 003sh này là mặc dù nó 9,6 thiệt nhưng mà hình hơi bị out nét và nhiễu hơn là khi quay phim, lâu lâu mới chộp được 1 tấm đẹp. Quay phim thì khỏi chê. Hình như cái này nó không có Aquos Shot nên vậy đó.

Bạn Nguyên chụp không xấu mà tại máy thôi. Mấy điểm khác tớ hài lòng, riêng cái khoản chụp hình thì hơi thất vọng tí.
    kn_nguyen thích bài này.