Xin giúp 3G 3G 3G tấy mấy rồi thành tội tầy trời hic hic

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vina88, 25 Tháng sáu 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vina88 Thành viên

Em có con 3G, lúc mới mua em coi mấy là version 3.1.3 baseband 5.12.1. Rồi em hỏi nó mày đã từng làm cái gì trên iphone chưa như JB ỏ Unclock chẳng hạn. Nó bảo là chưa thế là em về em tấy mấy một hồi rồi nó điên luôn8-X. Em về em định restore lên 4.0 em xài itune 9......(em không nhớ là 9.mấy nữa) em không có restore theo cách, down frimware 4.0 về nhấn shift rồi mới restore. Em đã restore thẳng trên itune luôn. khi nó đang chạy được mới có chưa 1/3 cột restore trên iphone thì itune và máy đều báo lỗi. Itune tự thoát ra ngoài luôn. giờ máy em nó cứ nằm o chế độ DFU hoài luôn mà giờ khộng biết phải làm sao nữa. Mong các anh giúp đở.
    %%-:bzNote: một điều nữa là, khi em down frimware về thì phải chuyển đuôi file đi em đã thử chuyển thành .ipsw. Nhưng lúc nhấn shift rồi chọn nó thì nó lại không work, Không biết em có làm xai gì không nữa. Mong các anh chỉ dận cho em vài đường. Cám ơn các anh:35::35::35:
  2. nguyhiem

nguyhiem Thành viên

Được Like:
    0
    Giờ thì đã ngon chưa bác. Nếu vẫn còn ở DFU thì cho nó lên 4.0 đi vì 3G của bác thì cơ hội unlock là vô tư rồi.
  3. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Cám ơn bạn đã cho mình ý kiền sau một hồi ngồi tấy mấy nữa thì mình đã đưa lên 4.0 và cũng đã activate nó luôn rồi. Không biết có ai chỉ cho mình chi tiết về vấn đề unclock nó không. Mình nhớ là mình đã có đọc đâu đó ròi mà quên bắn đi. Quan trọng với mình bây giờ là down frimware 4.0 về để JB redsnow. Mình đã có 0.9.5b5-4. Mình cũng đã down về frimware 4.0 nhưng lúc unzip thì không thấy file để restore. Hỏi đứa bạn thì nó nói đổi tên đuôi file thành .ipsw. Mình cũng đã thử thì thấy có. Nhưng lúc mà nhấn shift để Restore rồi chọn file đó thì nó không hoạt động, mình thử mở redsnow lên rồi Brown thì không thấy cái file đó đâu cả. Mong các Bạn chỉ thêm cho mình. Cám ơn mọi người
  4. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Thứ nhất : File firmware khi down về ko được unzip mà chỉ rename lại thành .ipsw
    Thứ hai : Bạn browse trong RedSn0w không thấy file .ipsw này mà hỏi người khác, người khác thấy dc mới tài. Nó nằm đâu đó trên máy bạn, bạn down về, lưu nó ở đâu thì tự mà biết. Chuyện này thánh cũng không giúp được.
  5. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Gửi trả lời bạn Ruby mình đổi đuôi file trong zip luôn đó. Nhưng cũng không thấy. Thứ hai mình chơi redsnow không phải là lần đầu nên củng biết chút chút. Anyways cám ơn bạn đả cho mình ý kiến
  6. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    cài itune 9.2 spport fw 4.0 cài vào đi...k dc thì lên hỏi tiếp
  7. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Mình đả cài Itune 9.2 rồi bạn ah. Khong biết có ai gửi cho mình bản frimware 4.0 mà đà chuyển đuôi file luôn rồi đó .ipsw. Cám ơn các bạn
  8. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    muốn chính xác thì down từ itune luôn cho lẹ
  9. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn có thể giúp mình làm cách nào đề down from Itune được không. cám ơn bạn nhiều. Thật sự mà nói mình đã down frim 4.0 về rồi, trong zip có file Restore và mình đả chuyển đuôi nhưng size của file này rất nhỏ chỉ có 1.7.... Kb ah. Mình thấy kỳ kỳ. Mình nhớ lúc trước khi mình phá Itouh thì size của nó phải là tính bằng Mb chứ đâu phải là Kb đâu. Mong các bạn giúp mình
  10. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    quên mất máy đang thế sao mà dơn từ itune
    Mã:
    http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone4/061-7436.20100621.58Yt4/iPhone1,2_4.0_8A293_Restore.ipsw
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.