3G của Vietnamobile đang tặng Data 10 MB miễn phí tới 31/12, các bác tận dụng đi nào!

Thảo luận trong 'Việt Nam Mobile' bắt đầu bởi anquang, 23 Tháng mười hai 2011.

1. anquang Thành viên

Hic, nhiều lần có góp ý với Vietnamobile vì một số chính sách, nhưng có chính sách mới này thì bà con nên biết vì em cũng đã thử, đặc biệt ai đang lưu sim rác của VNM thì rất ổn:

- Tới hết 31/12 năm nay, những sim Vietnamobile đăng ký 3G bằng lệnh *345# đều được tặng 10 Mb free/ngày. Ban đầu mình tưởng 10MB hôm nào dùng hết hôm đó nhưng vừa rồi mới phát hiện là 10MB được cộng dồn. Tức là nếu hôm nay bác nào không dùng hết thì nó dồn lại vào hôm sau. Như vậy anh em đăng ký hôm nay, sau 20 ngày nữa sẽ có 200MB xài tẹt ga.
    Mỗi sim chỉ được đăng ký 1 lần, chú ý nhé. Do vậy kiếm trong nhà có cái sim rác vietnamobile nào thì lấy ra xài, chỉ cần đăng ký *345# rồi sau đó cất sim đi, 10-20 ngày sau lấy ra dùng với USB 3G.

- Em còn cố giữ 5 cái sim đang tính bỏ đi, vị chi là được 1,5Gb.

- Điều thú vị là tốc độ khá nhanh và mượt. Em dùng USB 3G của Viettel mới xài, dùng Viettel và Vina rất chậm (em đã hack USB bằng phần mềm) nhưng dùng sang Vietnamobile thì khá nhanh nếu khu vực mình có sóng.

- Ngoài ra nếu anh em nào sợ bị trừ tiền vào tài khoản chính khi hết DATA miễn phí thì nên đăng ký 1 gói cước chẳng hạn em đăng ký gói D25 được 500MB/30 ngày rất ổn vì rẻ hơn các gói DATA cố định của nhiều mạng như Vina và Viettel.

Chú ý là hạn cho Sim được đăng ký miễn phí Dung lượng DATA chỉ tới 31/12 này do vậy anh em cứ đăng ký đi rồi cất sim đi đợi khi nào Gà béo ta đem ra thịt.

Sau 31/12 thì không đăng ký được nhưng những sim nào đã đăng ký rồi thì vẫn được cộng thêm 10Mb/ngày đều đều.
    tuvilyso thích bài này.
  2. tinhdep

tinhdep Thành viên

Được Like:
    15
    mình đã đăng ký , thật tuyệt , free 300MB ( cộng dồn 30 ngày ) đến 23/1/2012
    ket_noi_cdma thích bài này.
  3. ket_noi_cdma

ket_noi_cdma Nick Vi Phạm

Được Like:
    16
    ủa?em tưởng nó bảo hạn sử dụng là 31/12 nghĩa là nó cộng dồn đến hết ngày 31/12 nếu không sử dụng hết là xóa chứ?
  4. chuyendoikhonoi

chuyendoikhonoi Thành viên

Được Like:
    7
    anh hiểu sai rồi. Chỉ dc dk trước 31/12. Sau ngay đó dk thì k dc km nữa. Mà km chỉ dc công trong 30 ngay thôi
  5. anquang

anquang Thành viên

Được Like:
    114
    Em có 2 sim được 30Mb và 60Mb, mới dùng hết 1 cái sim đăng ký có 500 Mb. dùng khiếp quá nên một phát hết sạch cả tài khỏan chính và phụ còn lại. Do vậy khuyến cáo các bác ước lượng mà dùng, chỉ có vài chục Mb thì chỉ nên đọc báo vớ vẩn thôi, vào Youtube là chết đó vì hết lượng DATA free thì nó chuyển sang trừ tài khoản KM và TK chính giá hơi chát.
    Tốt nhất là sim dùng GPRS free thì lấy sim còn ít tiền thôi để lỡ có hết thì cũng không tiếc.

Vietnamobile trừ cước kiểu Online nên trừ rất nhanh, chỉ không biết có chính xác hay không thôi. Do vậy anh em cẩn thận. Dùng nhiều quá trong 1 thời gian liên tục thì vẫn nên sắm 1 sim rác Vina dùng gần hết còn vài ngìn chuyển sang sim EZcom xài tới 1Gb nó cũng chưa kịp trừ cước đâu vì Vina trừ cước chậm vô cùng và không có cước âm.
    tuvilyso thích bài này.
  6. terran_star

terran_star Thành viên

Được Like:
    1
    phần mềm hack nào vậy?chỉ em biết với!
  7. anquang

anquang Thành viên

Được Like:
    114
    Bác phải xem loại USB của bác là Model gì, rồi search trên mạng là ra thiếu gì. Nên cẩn thận vào các trang có uy tín có nhiều thành viên comment rồi kẻo vớ phải virus thì xong.

Thật kinh khủng, sim 3G Viettel loại tặng 1,5 Gb/ tháng nếu trong tháng đó dùng 30K TK chính được bán ở Kim Mã-HN với giá 250-300K đúng là cắt cổ người ta. Do vậy khi anh em mua USB 3G Viettel mà sim mỗi tháng chỉ được cộng 500Mb thì đó là loại sim 65K rẻ mạt, còn sim 3G chính đã bị tuồn ra ngoài bán rồi. Suy ra một cái USB 3G Viettel 7,2 MB giá thực chỉ khoảng 400-500K nếu không kèm sim.
  8. tinhdep

tinhdep Thành viên

Được Like:
    15
    dùng thì ko dám bỏ tiền ra để sử dụng, lại cứ thích xài chùa , hễ nhà mạng thay đổi chính sách là kêu than trời
  9. ket_noi_cdma

ket_noi_cdma Nick Vi Phạm

Được Like:
    16
    Này hết chu kỳ 30 gày là gprs bị xóa hết ách nếu không dung hết nhé, em gặp tình trạng đó đấy, hết 30 ngày nó không tặng 10mb 1 ngày nữa và cũng không tồn tyaij tk này nữa
    tuvilyso thích bài này.
  10. anquang

anquang Thành viên

Được Like:
    114
    He he, chỉ cần 100 Mb là xem báo tẹt ga rồi, còn chờ mong gì nữa. Trước khi lắp vào USB 3G và May ĐT tất nhiên bạn cần phải gửi TK tới 123 để kiểm tra tài khoản GPRS còn bao nhiêu chứ. Tất nhiên là hãy dùng sim rác tức là TK chính và thưởng còn ít thôi.
    Nói chung cước GPRS của Vietnamobile so với các mạng là rẻ rồi. Mình đăng ký thêm gói D25 được thêm 500 MB, nếu dùng để vào Youtube một tối thì đủ.

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

Hôm nọ em đã dùng quá tải dù đã đăng ký D25 (500 MB) của VNM nên hết sạch 30K còn lại trong TK khuyến mại và TK chính. Rút kinh nghiệm, hôm nào em vào Youtube nhiều thì đút con sim Vina EZcom vào hoặc sim vina bất kỳ TK chỉ còn vài nghìn thôi. Xài gần 1 tiếng hết cả 1 Gb hoặc hơn Vina mới báo không cho vào mạng nữa.

sim rác Vinaphone là nhất về khoản 3G miễn phí, do vậy bác nào dùng nhiều nên găm 1 sim vina rác chỉ cần còn 2-3K thôi là đủ. Đừng lấy sim TK lớn nó trừ hết sạch lại tiếc.
    Cũng do vụ trừ cước chậm này mà ôi bác bị hết tiền do kiểm tra TK DATA thấy vẫn còn nhiều. Có lẽ Vinaphone nên sớm khắc phục lỗi này để bọn em khỏi còn lợi dụng nữa.
    tuvilyso thích bài này.