Thảo luận 3G với 003sh và 005sh đã có khả quan.

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi 932shbao, 10 Tháng mười 2011.

1. ldphg

ldphg Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã làm y như bạn hướng dẫn nhưng khi bỏ vô 007sh thì lại ko có sóng. Ko biết có làm sai chỗ nào ko. Mình dùng Nokia 2730 để kích sóng
  2. tranthanhzw

tranthanhzw Thành viên

Được Like:
    11
    bâyh giờ mobi vn cũng xài 3g dc luôn,
  3. hoanganhmob

hoanganhmob Thành viên

Được Like:
    4
    có 1 lần em đang gắn sim mobi từ em bold9k sau đó cho vào 007sh tự dưng nhẩy sóng 3G và có mũi tên dảo ngược nhưng sau đó lại mất, đã quay lại chỗ đó thử kick lại nhưng vô vọng. Không hiểu sao chỉ được 1 lần duy nhất đó. hichic
  4. vole_00

vole_00 Thành viên

Được Like:
    1
    ai có 007sh bán lại cho e với nhéb-(
  5. mcc3lp

mcc3lp Thành viên

Được Like:
    22
    Hôm qua mình đã dùng được 3G trên 007sh với Vina theo cách mà các bạn hướng dẫn ở trên.
    B1: Cài đặt các thông số của 3G Vina:
    Setting --> Mobile networks --> Chọn Data transmission và Data roaming --> Chọn Access point names --> New APN, trong đó đặt các thông số:
    Name: vina_gprs
    APN: m3-world
    Proxy: 10.1.10.46
    Port: 8000
    Username: mms
    Password: mms
    MCC: 001
    MNC: 01
    IP Version: IPV4
    Authentication type: PAP
    --> Chọn 3G/GMS settings --> Manual --> 3G
    B2: Tắt máy, tháo sim, lắp vào đt khác có GPRS, mở 1 trang web, trong lúc đang duyệt web thì tắt ngang máy, tháo sim lắp lại vào 007
    Bật đt lên thấy bên cạnh cột sóng có chữ 3G và 2 mũi tên lên xuống, nếu chuyển sang GSM thì trên đó là chữ 2G. Đến đây vào mạng được rồi nhưng phải dùng Opera mini chứ không dùng được trình duyệt sẵn có. Tình trạng sóng ổn định. Mình tắt chế độ Data transmission và Data roaming, chuyển về GSM, một lúc sau chọn lại và chuyển sang 3G vẫn có sóng bình thường. Đến tối mình khởi động lại máy thì mất 3G, chuyển giữa các chế độ cũng không lên được sóng 3G. Sáng nay mình kiểm tra tài khoản thì hết sạch money, nên chẳng thử sang máy khác kích sóng 3G nữa.
    Nhưng có mấy thắc mắc sau, mong các anh em biết thì chia sẻ với:
    +) Có cách nào để khi khởi động lại hay tắt máy mà vẫn còn sóng 3G khi bật lại không? Chứ cứ bỏ sang máy khác kích sóng 3G thì oải quá. Phía trên có bạn bảo làm được nhưng mình chưa hiểu lắm, bạn nào biết xin chỉ chi tiết với
    +) Chữ G hoặc 3G và hình cột sóng lúc thì màu trắng, lúc chuyển sang màu xanh. Vậy là thế nào nhỉ, có ảnh hưởng gì không?
    +) Bất cứ đang chế độ nào có sóng thì trên chỗ vạch sóng luôn có chữ R, chữ R này nghĩa là gì ạ?
    + Bạn nào chỉ mình cách chép video với, mình search trên mạng rồi nhưng không thấy, chỉ biết chép mỗi nhạc vào máy thôi
    Mình chỉ mới mom men dùng JPM thôi, nên các anh em gsm có ném thì nhè nhẹ thôi
    duy009 thích bài này.
  6. LenNguyen

LenNguyen Thành viên

Được Like:
    0
    em muốn vào 3g sahrp 005 = mạng mo bi, ai chỉ giùm với huhuh
  7. hoathan68

hoathan68 Thành viên

Được Like:
    1
    Hiện tại đang sử dụng 1 em 003, thấy dùng ổn định với sóng Viettel và Vina, chỉ khi ra ngoài vùng ít sóng mới bị rớt, nhưng khi vô vùng có sóng lại chạy ngon lành, nghe nhận cuộc gọi tốt, chỉ có điều chưa thể vào 3g nếu chỉ dùng sim thường. Thêm nữa, e này dùng rất kén sim, sim mobi k nhận, còn các sim khác phải đặt đúng khe với sim ghép thì chạy ok... bác nào biết cách để nó chạy được 3g thì hướng dẫn ae nhé. Chứ chỉ dùng sim 3g với máy này thì hơi phí...
  8. hoathan68

hoathan68 Thành viên

Được Like:
    1
    Chữ R có nghĩa là Roaming, cái này nó hiển thị có nghĩa là máy có thể nghe gọi được, nếu là sim 3g nó cũng hiện, nhưng k thể vô 3g được. Hơn nữa, nếu dùng sim 3g vẫn có thể nhắn tin dù để ở chế độ nào đi nữa... chỉ k nghe gọi được thôi...
    mcc3lp thích bài này.
  9. hoathan68

hoathan68 Thành viên

Được Like:
    1
    Tình hình là có bác nào biết cách reset em 003 k? giúp tui với, máy tui mất mật khẩu rùi..
  10. hoathan68

hoathan68 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn vào 3g bằng cách nào được với em này?