Thảo luận 3G với 003sh và 005sh đã có khả quan.

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi 932shbao, 10 Tháng mười 2011.

1. lupin212

lupin212 Thành viên

Được Like:
    1
    con sh-03c cùi mía :D ko set APN đc, nhấn save cái là mất tăm luôn >:p bực mình.
  2. 932shbao

932shbao Thành viên

Được Like:
    32
    bạn cứ để mặc định của máy kích sóng 3g theo hướng dẫn máy bài trước là được mà.
  3. lupin212

lupin212 Thành viên

Được Like:
    1
    Con này chỉ only 3G, mình thử hết tất cả các cách phía trên rùi, làm rất kỹ :D vẫn tạch. Mà cũng ko tài nào set APN đc.
  4. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    không cần set apn bạn ah. bạn lấy sim lắp vào máy khác sau do vào một trang wep nào đó đang load giữa chừng thì tắt máy hoặc rút sim ra. lắp vào máy kia là có 3g
  5. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    mình không biết tại sao. nếu máy minh (102sh) kich được 3g(hiện lên chữ 3G) thì chạy khắp thành phố cũng ko bị rớt mạng nhưng hay bị ò í e. để ko bị ò í e chỉ cần dùng chương trình gì đó kết nối mạng như yahoo, Fb, hoặc lướt web thì sẽ giải quyết đuọc tình trạng này 99,9 %
    Anjin thích bài này.
  6. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    Cám ơn pác rất nhiều, mình xài 003sh và lâu lâu cứ thấy sao người ta vẫn có thể gọi hoặc nhắn tin được dù mình để 3G, ko để ý vụ này, test lại thì đúng vậy thật.
    Mình xài sim phụ nên ko cần người ta gọi mình mà chỉ cần mình gọi người ta, như vậy cũng hay, chỉ có điều là chạy ngầm IM+ để nhận được cuộc gọi thì cũng khiến pin tụt nhanh hơn khi để 3G không.
    Mà pác xài Vitteo hay Vina, mình xài Vina thì ko sao, Mobi thì pó tay. Vitteo lúc trước vợ xài thì ko cần 3G sóng cũng tốt lắm rồi. Nếu để 3G thì chắc là sẽ good lắm đây. Cám ơn thêm lần nữa, đúng là càng nhiều người vọc càng hay.=D>
  7. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    quan trọng là mình chạy khắp mà không rớt sóng nữa bạn ah. may hôm trước cứ đi một lúc là phải mồi sóng mệt thật
  8. Anjin

Anjin Thành viên

Được Like:
    163
    Mình tưởng pác biết vụ đó rồi chứ. Để 3g ít phải mồi sóng lắm.

Sent from my iPad using Forum Runner
  9. tlhna

tlhna Thành viên

Được Like:
    3
    mới dùng được tuần thấy bác trên kia set được 3g mày mò mãi mới ra. the bác có biết cach cài game hạng nặng ko. chỉ mình với
  10. dark4613

dark4613 Thành viên

Được Like:
    19
    ^
    cùng câu hỏi như bác trên :|. có một số game cài vô cứ báo memory :|, ngay cả cuốn truyện Iron man cũng bị :|