Xin giúp 3GS bị treo cáp đĩa

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi demen72, 30 Tháng mười 2010.

1. demen72 Thành viên

Mình được người nhà gửi 1 con 3GS bị treo cáp đĩa ko biết fw mấy, ko biết lưu SHSH chưa, chỉ biết được mỗi máy sản xuất tuần 27 năm 2009 nhờ số seri :">
    Mình restore tất cả các ver custom từ 3.1.2 đến 4.1 mà vẫn ko đc, vì bị lỗi 1600, thử cả verr cusstom ko cần shsh cũng ko đc. Mà giờ lưu files shsh 4.1 cũng ko đc luôn vì TinyUmbrella báo ko kết nối (iTunes vẫn nhận)
    Bác dTube hay mọi người có cách nào để resstore ko giúp mình với. Ko lẽ up lên 4.1 rồi để nghe nhạc luôn sao? :@)
    Cám ơn rất nhiều =P~
  2. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Đọc hướng dẫn của anh dtube làm theo xem! Miễn là bb đừng có 5.14 làm xong không ul được chứ treo, ver gì, có shsh hay không không quan trọng cứ lên được 4.1 không nâng BB lên hết! Còn S đâu phải muốn nạp ver nào thì nạp cus nào thì cus! :D
    Muốn check shsh thì bật dfu rồi dùng cách xem để lấy ecid rồi dùng số đó để check shsh!
  3. hocchovui1

hocchovui1 Thành viên

Được Like:
    6
    đọc hướng dẫn nào vậy chú em, chỉ như vậy bố ai ma` biết ở đâu mà đọc, bạn õ đâu mang wa mình làm dùm cho.
  4. hxluu

hxluu Thành viên

Được Like:
    12
    Kiểm lại máy tính đi. Không có vụ iTunes nhận mà Tiny... không nhận được. Khi chạy thằng Tiny... nó có báo gì không? Đọc hết mấy bài chú ý của diễn đàn đó. Tui nghỉ bạn sẽ có cách giải quyết. Dừng up lên 4.1
  5. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Mình cắm cáp vào thì iTunes đòi restore lại, nhưng ko restore fr nào đc hết vì báo lỗi 1600, dùng các cách vượt lỗi 1600 trên 4rom cũng ko đc
  6. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Mình ở sài gòn, bạn có thể hướng dẫn mình làm đc ko? mình đọc rất nhiều cách nhưg vẫn ko resstore đc, toàn báo lỗi