Xin giúp 3GS-Lock-4.1-Bệnh lạ,không cho restore,bác nào đã gặp thì giúp e với

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi hoangnoa, 1 Tháng mười hai 2010.

1. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    bó tay đấy. cách cuối cùng mình nghi ra là. tháo máy iphone ( tháo mảng Motherboard ra rồi lăp lại vào rồi restore). cái lối này dống lỗi hảdware của may Mac. nếu không sợ hỏng máy thì thử tháo ra. Đừng làm nếu chưa tháo iPhone bao h. không lai hỏng thêm thì toi.
    hoangnoa thích bài này.
  2. laptran

laptran Thành viên

Được Like:
    15
    Chỉ góp ý nhé chứ chưa biết cách sữa, cái này đừng nghe lời người khác mà bung máy ra, (lúc trước tui làm dùm ông anh 1 cái 3g cũng bị tình trạng như thế, cắm vào 3 máy tính, sử dụng 2 cọng cáp cũng ko ăn thua, kêu ông anh đem ra ngoài tiệm nó cắm vào máy tính lam cái gì đó ko biết rồi iphone chạy lại....)
    hoangnoa thích bài này.
  3. hoangnoa

hoangnoa Thành viên

Được Like:
    15
    Tình trạng ban đầu là : máy lock,FW 4.1 gốc,đã Jailbreak,chưa up BB 06.15 ,đã lưu SHSH 4.1.Máy chỉ cài game.
    Restore cách nào cũng ko được,kể cả up FW 4.2.1 gốc cũng ko đc,ip chỉ chạy đến đoạn Preparing software for iphone là treo,chạy liên tục đến khoảng 5p thì báo lỗi 1600,1604,1603....
    Hiện tại: treo cáp,itunes vẫn nhận,vẫn đưa vào chế độ DFU được,nhưng khi dùng Redsn0w thì màn hình ip hiện lên báo lỗi :
    Và ko restore hay update bằng ITUNES được.
  4. htevn

htevn Thành viên

Được Like:
    17
    Thử dùng iTunes 10.0 và restore fw <4.1 xem.
  5. hoangnoa

hoangnoa Thành viên

Được Like:
    15
    bệnh này nan y roài,ko restore bằng itunes được,hic...ko ai có ý kiến j thì e đi bung máy lấy chip ra xử vậy.
    Cảm ơn a/e đã tận tình giúp đỡ.