Xin giúp 3GS lock, new bootrom, bb6.15.00 Restore 4.3.2 bị kẹt ở DFU

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi spinner, 10 Tháng sáu 2011.

1. spinner Thành viên

Sorry Dtube.

Đã đọc nhiều bài rồi nhưng không thấy có bài nào phù hợp với trường hợp mình đang gặp nên phải post bài mới.
    Máy của mình đang sửa trước chạy 4.2.1 ổn định nhưng khi đem up lên FW 4.3.2 ( Bản custom của Kakalot_hackactive ), đầu tiên không up được do máy báo lỗi 3194 ( không có SHSH ) nên mình đã dùng Tiny để chạy và up lên được, quá trình restore bình thường, không bị dumpt giữa chừng. Nhưng sau khi chạy xong máy bị treo tại DFU ( màn hình đen ) mình dùng Redsn0wn để JB và tetherred và cài cydia. Nhưng máy vẫn bị hiện tượng kẹt ở DFU mỗi khi cần reboot và phải dùng redsn0wn kích mới lên được, đến sáng nay thì đến cả dùng resn0wn để tetherred máy cũng không lên nữa.
    Mình thử restore lại xem có khắc phục được lỗi không thì gặp phải 2 vấn đề:

1.Nếu restore chỉ dùng itune thì bị báo lỗi 3194.
    2. Nếu dùng Tiny và restore thì bị lỗi 1600

Vậy bây giờ nên giải quyết theo hướng nào thì ổn.
    Thanks.
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Lý do ko có SHSH cho FW 4.3.2 (Apple đã ngừng sign)

Lý do phone chưa đưa vào Pwned DFU đúng cách.

Cách giải quyết download custom FW 4.3.3 về và đưa phone vào Pwned DFU để restore với custom FW vừa down về (ko cần dùng Tiny gì cả).
    Vấn đề của bài này cũng nôm na như của bác, có thể xem thêm để tham khảo.
    http://gsm.vn/f502/iphone-3gs-ket-trong-dfu-khong-restore-duoc-solved-249704/

Và nên nhớ hiện giờ các FW 4.3.3 trở xuống đều đã untethered JB được hết rùi, do đó, ko có lý do gì mà bà con phải "thử" "boot tether" lên cả. Cần xem lại các bước tiến hành và phải chắc chắn đã làm chính xác.
  3. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Lên luôn bản 4.3.3 luôn.
    Dùng Ireb để đưa IP về DFU thoát đc lổi 16xx
  4. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    Thanks Kakalot!
    Mình nghĩ là up lên FW 4.3.3 theo như bạn hướng dẫn là sẽ ok.
    Nhưng hiện giờ máy mình dừng ở bước "prepare to restore iphone" rất lâu rồi mới báo lỗi 1601 giống như trường hợp của bác nbdat :(s
    Vậy thì nhất thiết phải tháo máy ra thì mới khắc phục được lỗi à, mình rất ngại, sợ động dao động kéo :(.
    Tháo máy ra như vậy với mục đích để reset lại main đúng không? Nếu mình để máy hết pin thì có đạt được hiệu quả tương đương không?
  5. v1234v

v1234v Thành viên

Được Like:
    41
    đổi công usb thui
    Y! vinh_asem tư vấn cho
    spinner thích bài này.
  6. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    Đã thử mọi phương pháp để không phải tháo máy nhưng không thành công :(.
    @Kakalot: đưa về pwned DFU ngoài dùng Redsn0wn và Ireb ra thì còn phương pháp nào khác không? Vì mình dùng thử cả 2 cách rồi mà vẫn bị lỗi 1600,1601 như post trên đã trình bày.
    Thanks v1234v rất nhiêu vì hôm qua đã cùng mình đánh vật với đủ các loại phương pháp, lỗi 16xx tưởng rằng rất đơn giản nhưng có vẻ như trường hợp của máy mình không đơn thuần chỉ là như vậy.
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @spinner: còn... PwnageTool (nhưng chỉ dành cho MAC mà thôi)... lolz... Khi bác cắm iPhone vào, Itunes sẽ báo và bắt phải restore... Lúc này "Hold nút Power và Home trong 10-20 giây" cho đến khi phone tắt hẳn (Itunes ko còn nhận ra phone nữa) và sau khi Phone restart lại, Itunes lại tiếp tục nhận Iphone và bắt Restore...

Lúc này tiến hành dùng Redsn0w đưa phone vào PwnedDFU rùi restore lại.

Nên nhớ khi restore với Custom FW 4.3.3 thì bắt buộc phải làm bước này nhé:
  8. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    Đã fix xong, nhưng chắc không có thêm thông tin nào hữu ích để các mem rút kinh nghiệm cả.
    Vọc vạch thử đủ mọi cách rồi, cuối cùng mình phải đem ra hàng thay pin mới cho nó mới restore được :(
    Chốt lại thì vẫn phải bung máy ra.
    Mỗi lần gặp một con máy dở hơi là lại đau hết cả đầu, thế nhưng hễ có bạn nhờ sửa lại không cầm lòng được mà ôm vào, nhiều lúc băn khoăn lắm nhưng mà... Chẹp, quen thói thành tính rồi :(
    Thanks Kakalot, thanh V1234V - Vinh đã giúp đỡ mình rất nhiệt tình.