Xin giúp 3gs newboot 4.1 bb 06.15 xin mấy bác giúp em với

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi adow, 1 Tháng mười hai 2010.

1. adow Thành viên

máy khi úp lên 4.1 bb 06.15 bằng redsn0w để unlock bị ăn táo,em restoer custome bb 06.15 lổi 3194,dùng ired, redsn0w đưa về DFU chuẫn và chính xác vẫn kg vượt đc lỗi,em đã làm rất nhiều lần vẫn kg đc,mấy a giúp em với,up lên 4.2.1 thì lỏi 1015 kg thoát đc dung ired với umbrella kick device out of recovery vẫn kg đc,xin giúp em với,thank all mấy anh
  2. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    bạn dùng custom 4.1 +bb 06.15.00 - làm bằng redsn0w nhe. Trong khi restore thì cú bật tinny Umbrella sẵn đấy lúc nào dính lỗi 1015 thi bấm kick out recovery. nhớ là dunh 4.1. tìm mấy ỏ trong mấy bài chú ý ấy có đấy
  3. adow

adow Thành viên

Được Like:
    0
    dính lỗi 1015 là khi restoer 4.2.1 khong kick out recovery. kg thoát ra đc,còn restoer custome 4.1 bb 06.15 thì lổi 3194 còn cách nào khác giúp em với
  4. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    tất nhiên là co rồi:

Vào "c: \ windows \ system32 \ drivers \ etc \" mở file 'hosts' trong NotePad. (bấm chuột phải vào file rồi mở bàng NotePad)programu-> mở ra rồi viết thêm dòng này vào cuối document 74.208.10.249 gs.apple.com rồi save vào. tro máy vao recovery mod hoặc dfu rồi restore. chúc bạn thành công
  5. adow

adow Thành viên

Được Like:
    0
    em đã vượt đc lổi 3194 3gs newboot custome 4.1 nhung sài đc 1 ngày thì máy bị tắt nguồn máy tự đưa về DFU em dùng redsnow chạy “Just boot tethered right now”) máy lên sử dụng lại bình thg khi em cài winterboar thì máy đưa về DFU chạy Just boot tethered right now”)kg được nữa, màn hình lên màu hồng, và em restoer custome 4.1 lại thì gặp lõi 28 xin giúp em với,có phải máy em lâm bệnh nặng kg mấy anh,em đọc trên 4rum thấy bảo là hư flas xin giúp em với
  6. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    dung redsn0w cho máy vào dfu mod. rồi iTunes restore custom FW (Shift+Restore). Nhớ cho iphone vao DFU mod thi dung oficial FW 4.1.
  7. adow

adow Thành viên

Được Like:
    0
    khi em làm theo hướng dẩn của anh thì gặp lỗi 1600 giúp em vượt lỗii với
  8. Khoa_Ha

Khoa_Ha Thành viên

Được Like:
    5
    bạn có FW gốc 4.1 và SHSH 4.1 không nếu có thì kích exit recovery bằng tiny umbrella và sau đó bật start TSS server rồi bật itusnes bấm Shift + nút restore trên itunes tìm file 4.1 gốc và restore. đến gần cuối có lỗi 1015 thì dùng tinyumbrella kích exit recovery là xong. Giờ máy đã restore xong 4.1 gốc rồi đó. Bạn dùng limera1n hay greenpois0n hay redsn0w để active và Jailbreak nhé. Rất dễ chả phải dùng FW custom làm gì để mắc thêm các lỗi 16xx
  9. tizzen

tizzen Thành viên

Được Like:
    4
    mình đọc thấy cái này và trước có đọc thấy họ kêu lỗi HDD thì phải.
  10. mrshadown

mrshadown Thành viên

Được Like:
    1
    Cho em hỏi nếu iPhone 3GS os 4.1 up bb lên 06.15 để unlock sau khi reboot máy sẽ phải dùng redsnow để mở máy lại sao?