Xin giúp 3GS World lỡ up lên 3.1.3 phải giải quyết thế nào?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi calvin89, 26 Tháng sáu 2010.

1. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    dạ đúng rồi đó anh, đang ngồi ngó nó đó anh
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Anh đang viết bài .... em xem có bài chú ý mới....
    từ từ sẽ có thêm ...
    Sorry em nhé ....

ps: em đọc bài đó xem anh diễn tả trường hợp có đúng không rồi cho anh biết ở đây
    binhtien06 thích bài này.
  3. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    dạ, nhưng em cũng xin được nêu lại tình trạng máy của em hiện tại là không thể activate bằng SIM nhà mạng được vì không tìm thấy IMEI và ICCID. Hy vọng anh tìm được một giải pháp nào đó giúp em. Em cám ơn anh nhiều
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    em có đọc luôn tới dòng "đi ra ngoài hút thuốc cho tỉnh táo rồi viết tiếp":D. Nhưng trong bài đó anh có đề cập là phải dùng spirit, em rất là sorry khi máy em không thể activate để dùng spirit (vì không có IMEI, ICCID), em chỉ mong có thể dùng cách nào để hacktivate nó luôn mà không phải activate trước. Em cám ơn anh
  5. calvin89

calvin89 Thành viên

Được Like:
    1
    dùng spirit thì phải activate = sim nhà mạng mà máy e được cho nên ko thấy có. Liệu có cách nào Hackactivate ko cần sim được ko ạ
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Vấn đề activation bằng SIM khi dùng spirit là bắt buộc.
    Anh không thể giúp được và không còn cách nào khác.
  7. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Kể cả là có hacktive được thì máy của bạn cũng không thể có sóng. Nếu như IMEI unknow thì chắc chắn board GSM con iPhone của bạn có vần đề và cái này phần mềm không giải quyết được...
    Dtube and binhtien06 like this.
  8. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    anh thieu.bocap có thể giới thiệu cho em một chỗ nào có thể sửa phần cứng vấn đề này được không? Chỗ nào uy tín với giá phải chăng, buồn thật