4 triệu có mua được điện thoại tốt ?

Thảo luận trong 'Android: Đánh Giá, So Sánh Sản Phẩm' bắt đầu bởi aptechhn, 18 Tháng chín 2014.

1. aptechhn

aptechhn Thành viên

Được Like:
    12
    Em ko thích hệ điều hành của bb10, vẫn thích android hơn. Em cũng muốn tiết kiệm lắm chứ bộ, nhưng chẳng qua là do chỉ tiết được như thế, tiết quá thì bị cắt giảm nhiều chi tiêu. Lúc đó sợ ko duy trì được thôi, ke ke.
  2. minhanh_BG

minhanh_BG Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu tầm tiền đó thì chỉ mua được hkphone và mobistar thôi, còn lại là hơi khó nhằn các hãng lớn đó, quan điểm của mình cũng như bạn, chơi công nghệ đâu nhất thiết là phải đắt mới là sành điệu, cái chính là mình thích kiểu dáng và thương hiệu thôi
  3. NgoHuaAnh

NgoHuaAnh Thành viên

Được Like:
    1
    Thế thì bạn hơi bị nhầm nhé, Blackview ĐÃ phân phối chính hãng ở Việt Nam thông qua các đại lý bán lẻ sẵn có. Do đó độ uy tín đã được đảm bảo.
    BB Z10 thì cũng hot một thời, nhưng là do giảm giá thôi :)), bác nào dùng sẽ thấy tù túng lắm, app store của nó toàn ứng dụng rác và cũng không phong phú.
    Giờ Android là thân thiện nhất rồi. Mình bảo lưu ý kiến của mình về Blackview, nhất là giờ Blackview đã lên thẳng Android Kitkat 4.4 chứ không phải chờ cập nhật như các dòng máy cũ nữa :D
  4. bravew

bravew Thành viên

Được Like:
    0
    Bác này có vẻ đào bới đâu được nhiều thông tin nhỉ. Bác thấy có con view view nào ngon thì giới thiệu ra đây xem nào
  5. NgoHuaAnh

NgoHuaAnh Thành viên

Được Like:
    1
    Cũng không đào bới đâu ra, có hôm mình nghía thấy cái topic ở đâu đó mà "điện thoại 8 nhân giá dưới 5 triệu" thế là theo dõi thông tin của Blackview từ lúc đó.
    http://dantri.com.vn/suc-manh-so/blackview-chinh-thuc-chinh-phuc-thi-truong-viet-936996.htm
    Hiện tại đang dự tính mua cho thằng em vừa đỗ cấp 3 với tiện thể sinh nhật nó luôn nên mình cũng tìm hiểu khá kĩ. Nhìn chung thì Blackview có 4 mẫu từ hơn 3 triệu đến 5 triệu mà thiết kế khác nhau hoàn toàn. Mình đang nhắm mua Crown hoặc DM550 vì cấu hình ngang nhau, đều 8 nhân cả, khó lỗi thời.
  6. bravew

bravew Thành viên

Được Like:
    0
    8 nhân mà có 4 5 triệu thì chất lượng liệu có ra gì không nhỉ :-ss
  7. gahong

gahong Thành viên

Được Like:
    0
    Đáng lưu tâm bác ạ, em thấy con Blackview này là thương hiệu mới ở Việt Nam. Tuy đã bán ở nhiều nước ở ngoài nhưng dù gì cũng là những model đầu ở nước mình cẩn thận vẫn hơn.
  8. tsukiji

tsukiji Thành viên

Được Like:
    0
    Chính hãng thì mua, còn xách tay thì nghỉ đi. Hàng xách tay mình không kiểm soát được đâu. Mấy con này thuộc dạng tầm trung dù cấu hình tốt là vì nó thuộc loại gia công lại để phù hợp cho những người dùng thu nhập thấp mà.
  9. NgoHuaAnh

NgoHuaAnh Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đã nói ngay từ đầu là nếu không quan tâm thương hiệu lâu đời hay không thì có thể chọn Blackview vì giá nó rẻ, cấu hình khó lỗi thời trong khoảng 2-3 năm, thiết kế cũng không tệ, tính năng các thứ cũng hay nữa.
    Ngoài ra thì Blackview hiện tại đã được phân phối chính hãng ở Việt Nam rồi, bác nào muốn mua đừng nên mua ngoài, rẻ hơn vài trăm nhưng dễ dính hàng fake. Cứ mua chính hãng rồi nhận hậu mãi và chế độ chăm sóc khách hàng thì tốt hơn nhiều.
    Thêm nữa là đây là thương hiệu mới nên sẽ không có trung tâm to đùng như của LG, Sony đâu mà được bán theo hệ thống đại lý bán lẻ trên cả nước :D
  10. hgmeo

hgmeo Thành viên

Được Like:
    0
    Blackview thì làm sao :)). Em vừa sắm cho ông cụ ở nhà con Crown, cũng được mà. Ông cụ giờ đi đâu cũng lôi ra khoe với cả chơi điện tử :))