Xin giúp 4S bị ăn táo cần cứu dữ liệu - mong các cao thủ giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi escaper_1102, 3 Tháng bảy 2012.

1. escaper_1102 Thành viên

Trong em 4S của mình lưu rất nhiều ảnh hiện trường (mình làm xây dựng) quan trọng, tự dưng hôm qua cài vwallpaper trong cydia thế là táo luôn. Đã định jailbreak lại mấy lần nhưng vì máy có passcode lock nên không thể, đã dùng thử iphone PC Suite để xâm nhập vào bên trong xoá app vừa cài nhưng cũng ko thể vào được. Mình ko thể mất mấy ảnh đó được, rất mong mọi người giúp đỡ. iphone của mình là 4S World 5.0.1
    Chân thành cảm ơn mọi người!
  2. escaper_1102

escaper_1102 Thành viên

Được Like:
    7
    hic hic, nan giải nhỉ, chả nhẽ em đành mất hết dữ liệu sao. Có lẽ là phải chấp nhận restore thôi các bác nhỉ?....? em cố đợi thêm 1 ngày nữa xem sao.... hy vọng...hy vọng....
  3. nam_72

nam_72 Thành viên

Được Like:
    17
    nếu itunes còn nhận ra IP thì backup dữ liệu lại rồi restore.May bạn chưa JB nên không thể thâm nhập file hệ thống chép dữ liệu ra.Mà sao có cái password mà bạn không bỏ đi để JB.Ngưởi dùng IP nếu hay vọc vạch thỉnh thoảng nên backup dữ liệu vói itunes để đề phòng bất trắc.
  4. TuNuT

TuNuT Thành viên

Được Like:
    609
    Chưa jb lấy gì cài vWallpaper trên Cydia? :|

Thử tắt máy, sau đó nhấn nút Power để bật máy lại, ngay khi logo quả táo xuất hiện nhấn giữ nút Volume+ để vào SafeMode. Nếu vào được thì gỡ bỏ vWallpaper là OK.
  5. tunghlv

tunghlv Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu bạn mới syn với itunes thì không lo :-b
    Mình cũng vừa bị như vậy đây, ngồi nghịch remove cái mzip2 thế là nó chạy remove all app và treo táo luôn. Mang ra quán chạy lại (vì lap mình ko mang theo để kết nối itunes giải quyết ngay mà dt công việc thì ko thể ko dùng) mất hết dữ liệu máy. Về tới nhà kết nối itunes của lap và restore lại là ok thôi \:D/
    Nếu bạn syn với itunes lâu rồi thì xin chia buồn... :-q
    Mà mình nghe nói icloud có thể giải quyết vấn đề phục hồi dữ liệu của dt mà, nghe thôi chứ mình gà món này lắm. 8->
  6. escaper_1102

escaper_1102 Thành viên

Được Like:
    7
    cám ơn mọi người đã chia sẻ và giúp đỡ, sau một hồi kì cụi với tinyumbrella, iphone pc suite (fix start-up) thì bỗng dưng nó lại khởi động ở safe mode, mừng quá copy hết dữ liệu ra rồi restore lại thoai :D
  7. Magicalboy

Magicalboy Nick Vi Phạm

Được Like:
    12
    4S thì chỉ có cách restore lại thôi,không còn cách nào khác
  8. maxvip

maxvip Thành viên

Được Like:
    0
    call mình thử xem mình có thể giúp được cho bạn không 0908800073 Tuấn
  9. daochich321

daochich321 Thành viên

Được Like:
    0
    nếu những lần trc cắm vào iTunes nó đã back up rồi thì cậu cứ restore thoải mái đi, khi cắm lại vào itunes sẽ back up lại hết ảnh, video, nhạc, contact, v.v... cho bạn.
  10. chien032

chien032 Thành viên

Được Like:
    0
    ai cần cứu dữ liệu khi bị vô hiệu hoá , treo tao, cáp ......pm mình sẽ hướng dẫn nha !