(5800) Bộ nhớ máy sau khi cài PM

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi phamhoanhvt, 28 Tháng bảy 2009.

1. phamhoanhvt Thành viên

Mình có 1 rắc rối mong giải đáp.
    tất cả themevà phần mềm mình đều cài trên thẻ nhớ, Vậy mà sau mỗi lần cài bộ nhớ máy đều giảm đi 1 ít
    Vì mình cài rất nhìu PM ( khoảng 40), và hơn 100 theme nên bộ nhớ máy còn có 40mb trong khi binh thường phải 70mb
    Bộ nhớ máy giảm nên bộ nhớ Ram cũng giảm, bình thường thì khi tắt hết chương trình đang chạy ( dùng taskman "kill all") thì Ram 57-60mb nhưng giờ có 45mb là cao, nên khi chạy nhìu ứng dụng rất dễ treo máy hoặc lỗi "bộ nhớ đầy" ko nạp đc theme
    Cho mình hỏi tại sao cài trên thẻ nhớ mà nó vẫn chiếm bộ nhớ trong của máy àh, có cách khắc phục ko ? Đừng bảo mình unistall nhé ^#(^ bùn lắm
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Khi cài 1 số file chạy vào máy để đảm bảo cho PM hoạt động. nGoài ra còn có 1 số file rác, file âm thanh, hình ảnh, file thông tin PM do các hãng tích hợp vào, bạn nên 4mat máy đi, xong đút thẻ vào cái nào dùng được thì dùng, cái nào hết dùng được thì cài lại. Nên nhớ tất cả tin nhắn, hình ảnh, âm thanh nên lưu vào thẻ nhớ.
    sonyvnm600i thích bài này.