5800 cảm ứng lúc được lúc không

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kid125, 30 Tháng ba 2011.

1. kid125 Thành viên

Mình có con 5800 XM. Vừa hết bảo hành giữa tháng 3 x-(x-(x-(x-(
    Máy đang dùng bình thường thì dở chứng. Giờ cảm ứng lúc bình thường, lúc bị lệch hẳn không nhấn được luôn. Mình bấm mạnh vào giữa màn hình cảm ứng thì có khi cảm ứng bình thường lại. Có khi vẫn thế lâu sau thì lại bình thường x-( Các bro tư vấn cho mình xem máy mình thế có sửa được không hay phải thay màn hình ? Và tư vấn cho mình chỗ sửa hoặc thay uy tín với. Mình hiện ở quận 7 Sài Gòn. Mới vào làm nên chưa biết chỗ nào sửa máy uy tín cả. Nếu có thể các bạn tư vấn giúp mình mức giá nếu thay luôn.
    Thanks all!!!
  2. nova1195

nova1195 Thành viên

Được Like:
    3
    Có thể máy bạn cài đặt nhiều phần mềm quá nên nặng máy, hoặc bị nhiễm virut khiến máy không xử lí kịp thao tác. Mình dùng con 5530 cũng hay bị như thế. Bạn thử format lại máy xem sao. Nếu không thì có thể máy bạn gặp trường hợp này. Mình có đứa bạn cũng dùng 5530. Nó đi dán màn hình chống xước bằng lớp dán nilon dày nên làm giảm độ nhạy của máy. Nghịch đt của nó mà mình cứ phải dùng bút chọc mạnh mới được. Tức quá bóc lớp nilon ra thì máy lại nhạy như bình thường
  3. ngocduc4788

ngocduc4788 Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ứng điện trở mà bạn