5800XM tự tắt màn hình và reset (cứu e mới)

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi havanthang, 13 Tháng mười 2011.

1. havanthang Thành viên

tình hình là thằng bạn e có nhượng lại e 1 chú 5800 bi chết FW vì đang úp từ bản cao về bản thấp.
    Đang vui mừng trong lòng vì lại đc xài dòng S60. E cầm ngay lên hiệu nhờ nó chạy lại fw cho. Cứu được e nó sống lại thì tin buồn lại đến. cứ 3-4' thì màn hình bị kẻ vạch rùi tự khởi động lại.

mấy bác cho e hỏi cái bệnh soc soc tụ reset máy nhu của e là lỗi phần cứng hay mềm? và muốn chữa thì chữa như nào ak. E có chạy lai Fw bản V 52.0.007 may lần ùi nhưng máy vẫn bị bệnh trên. hix

Phiên bả phần mềm:
    V 52.0.007
    ngày Ph.Phien bản phần mềm
    17-10-2010
    phiên bản tùy chinh
    52.0.007.c03.01
    ngày tùy chỉnh phiên bản
    17-10-2010
    Bộ ngôn ngữ
    20
    kiểu
    5800 XpressMusic
    Loại
    RM-356

số Sê-ri: 354182025002682
    Bác nào biết bệnh của e nó phải chũa như nào không ak.?​

2. nhuy

nhuy Thành viên

Được Like:
    9
    bấm *#06# ktra có hiên IMEI k?nếu k hiện đúng số mà ra 1234xxxx là mất IMEI sẽ gặp tình trạng như vậy
  3. notim

notim Thành viên

Được Like:
    1
    Cứu bằng cách nào vậy ? đúa e mình cũng có con 58 bị kẻ ngang màn hình ,rồi đơ máy !
  4. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    Máy bác bị lỗi FW rồi,up từ cao về thấp thì phải có box chuyên dụng,trường hợp như của bác thì phải up về FW gốc,v30 thì phải.bác nên tìm người nào đó hiểu biết 1 chút và có đầy đủ dụng cụ nhé! Up đi up lại mà bị lỗi nhiều như vậy rất dễ bị chết Flash đó.
  5. black.code

black.code Thành viên

Được Like:
    0
    Lỗi này là do firm ở quán cài cũng thấp hơn do với phiên bản đang sử dụng, lên tinhte lấy cái phiên bản firm mới nhất (đã được việt hóa) ở trên đấy về cái vào là được (mình cũng từng bị tương tự, hic)