903SH chết bất tử...

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi MR_NVL74, 13 Tháng mười 2006.

1. BAXU

BAXU Guest

Chắc chắn là bác không ở HN hay SG rùi, nếu ở ngoại tỉnh thì 903SH 99% là toi Mobi( nhưng chỗ nào xài được Mobi là toi Vina đấy)!

Không có cách nào khắc phục được vấn đề này(kể cả chuyển FW JP)...!!!
  2. MR_NVL74

MR_NVL74 Thành viên

Được Like:
    0
    Hiện tại không có con máy nào ở Nhật mang về xài được Sphone cả:o

Bạn format lại con 903SH của mình đi, cách làm: tắt máy, sau đó bấm đồng thời phím #+power on. Nếu màn hình hiện lên được thì ngồi chờ khoảng 15', sau đó sẽ có dòng chữ "press any key", bạn nhấn phím bất kỳ để tắt máy, rồi khởi động lại, OK!

Nếu chiêu trên không xài hiệu quả thì mới chạy lại phần mềm(đỡ tốn tiền). Còn nếu 903 của bạn chết nguồn thì bó tay(ko cứu được nữa rùi).

Chú ý: Trước khi format 903 nên tháo pin ra một lúc(nếu pin chưa đầy thì sạc cho đầy nhé). Sau đó hãy cho pin vô máy và format!

Chúc may mắn!!!Cám ơn BAXU minh da thu format lai nhung man hinh ko len duoc, ko biết còn thuốc gì chữa được nữa ko????????????
  3. ntthanh

ntthanh Thành viên

Được Like:
    37
    Formay ko được cách tốt nhất nên đi chạy lại Software.
    HN: 75C Nguyễn Du
  4. BAXU

BAXU Guest

To MVL74:
    -Vậy bạn phải mang vô "bệnh viện" khám cho nó thui...!!!
    -Ra tiệm chạy lại phần mềm đi, nếu vẫn không được thì nhiều khả năng "đi" nguồn rùi...!!!:o
  5. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    bác baxu ơi! sao sharp đổi sim là rắc rối vậy? mình đang xài viettel mà thằng mobi khuyến mãi dữ quá đang định để sim mobi vô sài lại! vậy nếu muốn thay sim đối với sharp ko đc sao bác?
  6. Lagz0ne

Lagz0ne Thành viên

Được Like:
    2
    chả hỉu bà con thế nào chứ minh thay sim vo tư,trừ cái sim vodafone là chua dam thu :D
  7. BAXU

BAXU Guest

[bác baxu ơi! sao sharp đổi sim là rắc rối vậy? mình đang xài viettel mà thằng mobi khuyến mãi dữ quá đang định để sim mobi vô sài lại! vậy nếu muốn thay sim đối với sharp ko đc sao bác?]

-Bạn đổi sim mobi cũng được thôi, chỉ có điều đi ra ngoại tỉnh thì không alo được...903SH, 703SH và 703SHf là như vậy...:(
  8. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    hehe mình ở tp ko hà! nhưng đọc thấy thay sim con sharp bị chết đó sợ quá! chỉ mình thay cách an toàn đi! đừng để thay vô chết ngắt thì sim đầy tiền cũng vô dụng!!!

hehe hơi tò mò một chút sao bạn kêu lắp vô tư các sim hệ GSM còn bạn MR_NVL78 lắp sim vô thì bị die con sharp??? thắc mắc biết hỏi ai? đành lên đây hỏi các bạn???
  9. BAXU

BAXU Guest

Trừ sim S-Phone, bạn có thể lắp vô Sim: Vina, Mobi, Viettel thoải mái.....:D
    motsinhvien thích bài này.