920SH sử dụng chức ẩn tin nhắn đã gửi và tin nhắn nhận

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi luandtvt, 11 Tháng hai 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luandtvt Thành viên

Chào các bạn. Mình đang dùng 920SH; tự dưng mò thấy chức năng nè thấy hay Up lên đây cho những anh em nào dùng 920SH mà chưa biết nhé. Chức năng này rất hay đối với bác nào muốn nhắn tin cho bồ mà không bị vợ phát hiện. He he
    I. Ẩn tin nhắn đã gửi
    B1. Vào Messaging->Setting-General Status->Message Notice->Secret Folder->No Respone.
    B2. là các bác phải lưu số điện thoại của người mà mình muốn liên lạc lại nè. B3: Gửi 1 tin vào số LL đó. Sau đó vào phần Messaging->Sent Messages. Chọn Option tại số LL ->View mail Address->View->Opion->My Forder. vào 1 Forder bất kỳ mà mình chọn để lưu tin đã gửi ở đây mình chọn Forder1 nhé->Forder 1->Confirm để xác nhận.
    B4: Option tại Forder 1 Set Secret->nhập code vào.--->thư mục Forder 1 sẽ ẩn đi. He he. Đến đây là hoàn tất phần ẩn tin nhắn gửi đi. Tất cả các tin gửi đến số LL đã chọn sẽ lưu tại Forder 1 và đã được ẩn. Để xem lại tin đã gửi Chọn Option tại Sent Folder-> Unlock Tempoafilly sẽ hiện ra Forder 1.
    II. Ẩn tin nhắn gửi đến
    B1. Vào Received Msg.->Received Forder chọn số LL cần ẩn khi gửi đến.
    B2.
    Chọn Option tại số LL ->View mail Address->View->Opion->My Forder. vào 1 Forder bất kỳ mà mình chọn để lưu tin đã gửi ở đây mình chọn Forder1 nhé->Forder 1->Confirm để xác nhận.
    B2.Option tại Forder 1 Set Secret->nhập code vào.--->thư mục Forder 1 sẽ ẩn đi. Tất cả các tin nhắn nhận từ số LL đã chọn sẽ được lưu vào Forder 1 và ẩn đi. Để xem các bác làm như trên
    Các bác yên tâm là khi co tin nhắn của số LL đã chọn vẫn có tin báo là có có thư chưa mở tại góc trên màn hình.
    Làm hơi mất thời gian nhưng sử dụng cũng được các bác ạ.
    Mong các bác có gì hay Share cho anh em nhé :-ss
  2. chiphone

chiphone Thành viên

Được Like:
    419
    Hay thật đấy^:)^. Thế 903 có làm như vậy được kg nhỉ8->. Bà xã ở nhà lại hay ghen...~X(
  3. 88buiqtrung88

88buiqtrung88 Thành viên

Được Like:
    123
    cải tiến hơn thời 903 fw JP và 904sh là nó ẩn đi...
  4. Softbank920sh

Softbank920sh Thành viên

Được Like:
    169
    cái này hay à nhà
    docomo có không nhỉ
  5. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    903 cũng có hòm thư bí mật đó bác, nhưng em chả có ai quản lí cả nên em ko xài kiểu này :D nên ko biết :p
  6. chiphone

chiphone Thành viên

Được Like:
    419
    Cũng như quăng mấy hình xxx vào folder ẩn trong Data box (phone) của 923, muốn coi thì Unlock Tempoafilly cho nó lòi ra, khỏi phải bỏ vô Document dễ bị lộ mà còn kg vuốt vuốt, lắc lắc (khi chuyển hình) được nữa chứ.:D
  7. capcuu115

capcuu115 Thành viên

Được Like:
    0
    920sh có gửi tin 160 kí tự được ko các bạn?tks
  8. n70_music

n70_music Thành viên

Được Like:
    28
    815SH cũng có chức năng này, những tin nhắn quan trọng là secu hết, rât1 là tiên5 dụng
    Nhờ vậy mà thoát mấy lần:>
  9. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    to capcuu115:unlock = sim ghép thì ko gửi tin >160 kí tự được nhé
    Viết TV có dấu dùm nhen bro
  10. luandtvt

luandtvt Thành viên

Được Like:
    124
    Tin < hoặc = thì OK. Cách chuyển sang gửi tin 160 ký tự là
    Vào Setting của MSM chọn SMS settíng->Char-code chuyển sang GSM 7bit.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.