Thảo luận ace vào cùng thảo luận về LG Optimus One P500 nào !!!!

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi rain_ho, 8 Tháng sáu 2011.

1. rain_ho Thành viên

mình thấy dùng con LG có nhiều cái khá mới, chả biết tuỳ chình thế nào. mọi người có vấn đề j thì vào đây cùng thảo luận nha.
    Sau khi dùng con P500 đc 1 tuần mình gặp mấy vấn đề như sau, ai biết thì trả lời giúp nha:
    1- làm sao để cài đặt phần mềm vào thẻ nhớ: mình thấy toàn cài vào bộ nhớ máy.
    2- làm sao để tin nhắn đến lưu trong thẻ nhớ.
    ....
  2. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    sao k thấy ai vào góp ý nhỉ, có vẻ có ít người dùng con P500 này thì phải hic
    mình cài các ứng dụng trên market thấy dung lượng bộ nhớ trong càng ngày càng ít đi, đến khi nó báo bố nhớ đầy và tin nhắn k nhận đc nữa (có thông báo bộ nhớ đầy k lưu tin nhắn đên đc). mình phải vào quản lý ứng dụng chuyển tất cả những phần mềm đã cài sang thẻ nhớ (một số cái k chuyển đc). nhưng bộ nhớ trong vẫn còn ít, chỉ đc khoảng 20Mb, cài thêm nó lại báo bộ nhớ đầy. hic
    chả biết làm sao nữa
  3. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    chả thấy ai vào góp ý nhỉ,chán thế
  4. cuonggsm2007

cuonggsm2007 Symbian Top Contributor

Được Like:
    485
    Trước tiên bạn phải Root máy sau đó cài pm Apps 2 SD thì máy sẽ tự động cài soft vào thẻ nhớ, nhưng ko phải all các soft đều có thể cài trên thẻ nhớ được đâu ~X(

À cho mình hỏi Optimus 1 dung lượng bộ nhớ máy là bao nhiêu vậy bạn ........!!!
  5. mr-google

mr-google Thành viên

Được Like:
    31
    bác ơi là 170M nhé
  6. tranducthien95

tranducthien95 Thành viên

Được Like:
    51
    bạ cài đặt chương trình xong rồi vào setting -> applications -> quản lý ứng dụng -> klich vào ứng dụng rồi chuyển sang thẻ nhớ>Lưu ý rằng ko phải mọi ứng dụng đều có thể chuyển dc sang thẻ nha
  7. mr-google

mr-google Thành viên

Được Like:
    31
    Nó có phần bộ nhớ ưu tiên đó bác , vào phần setting như bạn tranducthien đã hướng dân đó
  8. degia_thanhtinh

degia_thanhtinh Thành viên

Được Like:
    49
    Em này ra cũng lâu rồi mà :D bạn chịu khó search google thì ra cả nắm thủ thuật với em ý luôn ^^ ra khá nhiều cái như up rom, convert video, game, theme...

Em dế này của LG cộng đồng ng dùng lớn, nên có nhiều sự hỗ trợ lắm :D yên tâm đi bạn :D
  9. ducthinh255

ducthinh255 Thành viên

Được Like:
    5
    chắc ở forum này ít ng dùng quá rồi :d
  10. degia_thanhtinh

degia_thanhtinh Thành viên

Được Like:
    49
    Gõ google vào là ra ngay mà, chưa kể sắp tới em nó đc nâng lên 2.3, thêm 1 số tính năng nữa, tăng khả năng quản lý file các kiểu :))