Activate Facetime với TMobile chỉ sau 1 đêm...

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bvkakalot, 16 Tháng chín 2010.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @DTube: Nhân tiện cho em hỏi cái, ko biết anh trả lời chưa mà hỏi lại cho chắc. App trên Cydia khi mua rùi, có thể dùng account đó download trên 1 iPhone khác hay ko? Hay chỉ có thể dùng cho 1 máy duy nhất. Thanks anh
    Civic thích bài này.
  2. kendu2412

kendu2412 Thành viên

Được Like:
    2
    Chưa đâu bạn, cuối tháng nó sẽ báo đó. Nếu domestic thì nó sẽ báo ngay, còn của bạn là International. Cứ yên tâm
    Civic thích bài này.
  3. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    No, cho dù là international hay domestic đều báo hết. Mình đã text về VN nhìu lần rùi mà... lolz
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    theo anh biết thì dùng cho 1 máy vì facetime activation cert có kèm theo số của máy
    Civic thích bài này.
  5. laptran

laptran Thành viên

Được Like:
    15
    vậy la mua app trên cydia hả mấy bác, chỉ mình cách mua với nào
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Không anh. Cái MiTime thì em biết là chỉ dùng được 1 lần cho 1 máy mà thôi. Nhưng ý em hỏi là mấy cái app khác của Cydia mà phải trả tiền. Vi dụ như MyWi hay My3G. Không biết nếu em mua 1 lần rùi có phải trả thêm khi download ở 1 máy khác nữa hay không?
  7. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Đăng ký App cừ Cydia mà theo số Serial Number của máy thì không dùng cho nhiều mấy được. Còn mua theo Code để Activate thì có thể dùng 2 đến 3 máy là bị vào Blacklist :D.
    bvkakalot thích bài này.
  8. buichuoilaoxao

buichuoilaoxao Thành viên

Được Like:
    6
    Tình hình là em dùng iphone 4 bản world đã bị phụ trội cước tin nhắn QT mất gần 100k do kích hoạt faketime. Có bác nào bị giống em ko?
  9. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    mình cũng dùng được facetime với mạng mobifone.
    Máy mình la ip4 At&T, cài bản custome 4.1 , bật chức năng Facetime thì nó vẻ Waiting... , xong sau vào lại thì nó shared... Ok, Hình như nó trừ sms quốc tế của em hết ~6ngàn đ.
    đã test call facetime với macbook Ok
    -------------
    cho em hỏi phòng hờ:): giờ facetime Ok rồi mình muốn tìm file "Facetime cent" trên máy ip4 để lưu , có cách làm ko các bro 11