Thảo luận AI đã JB Iphone 4 của Viettel FW 4.2.1 xin cho ý kiến

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi gauconsaigon, 30 Tháng tư 2011.

1. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    cũng chạy tuốt ah Zen ơi, hôm trước mình cũng làm như vậy cũng với 1 máy viettel chạy oke luôn, chả hiểu
  2. gauconsaigon

gauconsaigon Thành viên

Được Like:
    27
    mình dùng Iphone 4 của viettel
    nhưng khi tải greenpois0n chạy thì chỉ có một lựa chọn duy nhất là bạn muốn JB Apple TV không ? chọn có thì nó hiện ra màn hình như trên
    ko tin giờ bạn vào http://www.greenpois0n.com download chạy thử xem
    nó hiện bảng như mình chụp chứ ko phải bảng thông báo như các bài viết hướng dẫn

---------- Post added at 11:32 PM ---------- Previous post was at 11:12 PM ----------

Bây giờ đến lượt tìm phần mềm để cài App thuốc vào máy
    Đang nghiên cứu Ifunbox, Winscp và PC suite
    Mình đọc nhiều bài thấy loạn cả lên,
    Giờ muốn hỏi
    với 3 chương trình đó thì trên máy tính và trên Iphone phải cài đặt những phần mềm nào thì mới dùng được ?
    (Nói rõ từng chương trình giùm mình nhé, Ví dụ với PCSuite thì máy tính cần có ...?... Iphone cần có ...?... mới kết nối được ) vì ở nhà ko có Wifi mỗi lần muốn cài thêm cái gì từ Cydia lại phải chạy qua Cafe mất công quá , nên muốn chọn một chương trình gì mà chỉ cần dùng cáp nối PC mà không cần dùng đến wifi cho tiện
    hôm qua mới cài xong Cydia và OpenSSH thôi

---------- Post added at 11:37 PM ---------- Previous post was at 11:32 PM ----------

Đang đọc bài này
    http://cydia.vn.com/iphone-thu-thua...-tiet-cai-dat-va-su-dung-iphone-pc-suite.html
    thấy nó hướng dẫn dùng Iphone PC Suite chỉ cần cài Iphone PC Suite vào máy tính sau đó chạy chương trình nó sẽ tự động cài Panda Deamon vào IP vậy là hoàn tất việc kết nối, ko biết có đơn giản như vậy không ta ?
  3. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0
    Hehe bác này bị y như em,down cái GP cho appleTV , bác kiếm cái GP 5.xx về làm cho IP , em mới JB con 4.2.1 lock của e xong nà , hehe thanks ae đã giúp đỡ .

Em đang cài = ifunbox roài chạy = ifile , cái Winscp thấy chỉnh file host gì đóa rắc rối quá ^^ , mà cũng chỉ cần khi mình muốn phân quyền thoai thì phải , e nói sai thì ae chỉ e nha ^^
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @Gauconsaigon @caothang2004 @jevintran: Trời trời... tất cả mọi người tầm bậy quá... Khi chạy GP RC 6.1 thì ban đầu nó hiện lên sẽ hỏi "bạn có phải đang muốn JB Apple TV hay không" sẽ có 2 lựa chọn YES hay NO

YES: Là dành cho những ai muốn JB Apple TV (cái cục đen đen nhỏ nhỏ của Apple, ko phải IPHONE)
    NO: Là dành cho những iDevice khác mà GP có hỗ trợ (ví dụ như Ipod Touch, IPhone, Ipad...)

Kết luận... Nếu muốn JB Iphone thi làm ơn bấm "NO" rùi sau đó làm theo như hướng dẫn... :p))
    Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng...

Và nên nhớ GP RC 6.1 là dùng để JB FW 4.2.1
    lehodiep and xuantrung like this.
  5. GinYong

GinYong Thành viên

Được Like:
    0
    mấy a ơi! e đang tính mua 1 con iphone4 = 2 cách:1 là mua of viettel nhung thấy nó "made in china" liệu nó có tốt = cái xách tay từ mỹ về ko. 2 là e kêu pà chị xách tay về 1 cái. mấy a cho e xin ý kiến. e đau đầu wá..