Thảo luận Ai Đang Tham Gia mWin Của MobiFone Thì Hãy Cảnh Giác

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi danganhtu, 26 Tháng chín 2014.

1. danganhtu Thành viên

Ai Đang Tham Gia mWin Của MobiFone Thì Hãy Cảnh Giác
    Từ lâu nay tôi vẫn rất tin tưởng các dịch vụ Khuyến Mãi trúng thưởng của MobiFone, nhưng hôm nay thì không còn nữa rồi, cụ thể là đối với dịch vụ mWin - Triệu Phú Tri Thức + Đấu giá mWin - đầu số 9023 (website: http://mwin.mobifone.com.vn)
    ---> Dịch vụ Triệu Phú Tri Thức:
    Những bạn nào trước đây đã từng tham gia Triệu Phú Tri Thức, từ đợt MobiFone đưa ra các giải thưởng là công nghệ điện tử cho đến giải thưởng tiền mặt 30 triệu đồng và bây giờ giải thưởng là 7 triệu đồng/tháng thì sẽ biết và cảm nhận rất rỏ sự mập mờ về số điểm mà thuê bao có được hàng ngày.

* Hiện tại mWin-Triệu Phú Tri Thức của MobiFone đang có chương trình khuyến mãi cho lĩnh vực LỊCH SỬ, giải tháng 7 triệu đồng/tháng, giải ngày 100 ngàn đồng. Đối với tôi, cũng như nhiều bạn bè của tôi trong lúc tham gia dịch vụ này có những nghi ngờ như sau, vào đề luôn các bạn nhé.
    + Tham gia từ ngày 15/8/2014 cho đến nay, mỗi ngày tôi và bạn bè của tôi dùng nhiều Sim số khác nhau của mạng MobiFone để trả lời 15 câu hỏi. Tuy rất cố gắng để trả lời không sai 1 câu hỏi nào nhưng điểm tối đa lúc nào cũng vẫn dao động ở mức từ 230 điểm đến 260 điểm/15 câu, chưa lần nào cán mốc 290 điểm/15 câu. Vậy mà nhiều lần theo dõi bảng điểm xếp hạng ghi nhận của hệ thống thông báo số điểm cao nhất của người chơi mỗi ngày thì nhận thấy người đang đứng đầu số điểm cao nhất Ngày lúc nào cũng dao động từ 280-295 điểm/15 câu. Còn đứng đầu số điểm cao nhất Tháng tính đến hôm nay 26/9/2014 là 6.950 điểm, riêng tôi chỉ có được 6.460 điểm, cách xa họ rất nhiều, mặc dù không bỏ lỡ ngày nào và chưa đáp sai câu hỏi nào. Không lí nào mà người chơi này lúc nào cũng có được số điểm tối đa mỗi ngày, ngoại trừ họ có thủ thuật hack điểm của hệ thống hoặc là người của nhà tổ chức ra chương trình này (theo tôi biết MobiFone hợp tác với đơn vị bạn để tổ chức chương trình). Cũng cần nói rỏ thêm là, đối với giải Ngày thì thuê bao có thể tranh dành số điểm với nhau để được thắng giải Ngày, nhưng bên cạnh đó, tôi chỉ để ý đến số điểm của giải Tháng (ngày nào cũng tăng lên cao). Tôi không có bằng chứng, do không can thiệp vào hệ thống của dịch vụ được, nhưng theo cảm nhận tham gia từ rất lâu rồi thì sự mập mờ về số điểm ghi được của người chơi trên là rất có thể.

---> Đấu giá mWin:
    Những bạn nào đã từng tham gia Đấu giá mWin của MobiFone đưa ra với các giải thưởng là công nghệ điện tử thì xem có giống tình trạng của mình không nhé!

Mới nhất là vào ngày 25/9/2014, mình dùng 2 sim và bạn mình dùng 2 sim để tham gia đấu giá thử cho vui, nhưng kết quả là như vậy nè, vào đề luôn các bạn nhé!

Vào những lúc gần hết thời gian đấu giá, 2 sim của mình và 2 sim của người bạn đưa ra nhiều mức giá khác nhau, những mức giá nào bị chọn trùng lắp thì đều có tin nhắn thông báo trả về, trong đó có 4 mức giá cao nhất và duy nhất, mức giá từ xxx47/ xxx44/ xxx43/ xxx41, cả 4 sim đều có nhận được tin nhắn xác nhận từ 9023 với nội dung: "Thật may mắn, mức giá xxx của bạn đưa ra là giá cao nhất và duy nhất". Một lúc sau, 2 sim của người bạn nhận được 2 tin nhắn phản hồi từ 9023 với nội dung là "Bạn vừa chọn giá xxx47/ xxx44. Mức giá của bạn đưa ra đã bị người khác chọn rồi, bạn có thể chọn một mức giá khác để có cơ hội trúng thưởng", trong khi đó 2 sim của mình thì không nhận được tin nhắn thông báo nào về trạng thái đã có thuê bao khác đưa ra mức giá giống như mình, lúc này mình nghĩ mức giá của mình đưa ra xxx43/ xxx41 là quá ok rồi cho nên không chọn thêm mức giá khác nữa. Sau khi hết thời gian đấu giá, 9023 gửi tin nhắn thông báo về cho 4 sim với nội dung: "Giá xxx38 - cao nhất và duy nhất là giá chiến thắng của Ngày hôm nay", xem tin mình mới biết được là mức giá mà mình đưa ra trước đó không phải là của mình. Thực tế nếu như 2 sim của mình không nhận được tin thông báo thì mức giá chiến thắng cao nhất và duy nhất phải là xxx43 hoặc xxx41. Phải chăng có bàn tay khác "nhúng" vào hệ thống để sắp đặt người chiến thắng?

Thiết nghĩ, MobiFone phải có sự can thiệp làm sáng tỏ sự mập mờ này, nhằm bảo vệ quyền lợi cho khách hàng và trả lại sự công bằng trong sạch cho người chơi một cách tốt nhất.
    Chỉnh sửa cuối: 3 Tháng mười 2014
  2. hongden87hp

hongden87hp Thành viên

Được Like:
    22
    Mình nghĩ nhà mạng đưa ra chương trình khuyến mại này thì chẳng cần phải mập mờ về số điểm làm chi đâu bạn ạ. Theo như thể lệ của chương trình thì khi trả lời câu hỏi sẽ có các mốc khác nhau: dễ, trung bình, khó nên sẽ có mức điểm khác nhau nên có thể vì thế mà số điểm bị dao động chăng? Nếu bạn thấy vấn đề điểm mà nhà mạng cung cấp chưa được rõ ràng bạn có thể alo tổng đài 18001090 để thắc mắc hoặc góp ý mà.
  3. danganhtu

danganhtu Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn à! MobiFone hợp tác với đơn vị bạn để đưa ra chương trình mWin, MobiFone chỉ có trách nhiệm nghe + lấy ý kiến k/h để xử lý. Nếu có vấn đề nghi ngờ MobiFone sẽ hội ý lại với bên đơn vị bạn xem như thế nào, nhưng mình nghĩ, đơn vị bạn họ toàn quyền quyết định, chủ yếu là họ lấy được tiền dịch vụ tham gia của mỗi k/h, còn chuyện trúng thưởng họ làm ngược lại được mà. Vấn đề tất yếu mình muốn nói ở đây là số điểm đạt được tối đa của mỗi Ngày thì không thể ngày nào thuê bao hiện có số điểm cao nhất Tháng cũng ghi được số điểm cao nhất, phải có ngày này ngày khác chứ. Mình đã gọi 9090 phản ánh rồi, nhưng họ nói dịch vụ Triệu Phú Tri Thức của họ vẫn bình thường, họ đã nói như vậy rồi thì còn phản ánh ở đâu nữa chứ?
  4. nobody_un

nobody_un Thành viên

Được Like:
    17
    Mình nghĩ khi mobifone có kết hợp với đơn vị đối tác để đưa ra chương trình đi chăng nữa thì điều căn bản họ vẫn phải yêu cầu đối tác đảm bảo cho họ về tính khách quan của CTKM bạn ạ! Bạn nên gọi 18001090 nói rõ vấn đề bạn đang nghi ngờ yêu cầu họ ghi nhận thông tin lại cho bạn nhé!
  5. luckyboy_it

luckyboy_it Thành viên

Được Like:
    3
    Chương trình triệu phú tri thức mình có tham gia đây bạn. Theo mình theo dõi thì đúng là có ngày này ngày khác, như ngày 25/9 mình thấy người nhất tháng chỉ tăng 250 điểm, ngày 26/9 tăng 290 điểm nhưng điểm tối đa ngày 26/9 là 300 đó bạn. Nên mình nghĩ là hên xui thôi
  6. ting tang

ting tang Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu bác đang gặp tình trạng bức xúc như vậy thì bác có thể alo ngay lên nhà mạng để họ giải đáp thôi.
  7. tranganh90

tranganh90 Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác lưu ý là hủy gói dịch vụ thì đăng ký lại sẽ không được miễn cước TB 3 ngày đầu nữa đâu nhé, và các bác có thể đăng ký tham gia nhiều lĩnh vực cùng lúc, mỗi lĩnh vực chỉ được sử dụng 1 gói cước tại 1 thời điểm nhé.
  8. sybeo789

sybeo789 Thành viên

Được Like:
    7
    điểm ngta hơn bạn có mấy điểm 1 ngày, cộng dồn lại thì thế chứ sao , chỉ đầu tư vài sim mà tham gia cái đòi trúng giải luôn thì thiên hạ làm gì còn người nghèo nữa
  9. nhokkonlonton91

nhokkonlonton91 Thành viên

Được Like:
    30
    Bạn nên xem thông cáo trên báo chí về vấn đề Mobifone trao giải cho các thuê bao trúng thưởng nhé. Thấy bạn có vẻ hay tìm hiểu báo chí mà hình như chỉ nhìn cái tít mà chẳng bao giờ đọc nội dung thì phải?
  10. tranganh90

tranganh90 Thành viên

Được Like:
    1
    Người ta chỉ là giới thiệu sản phẩm và quảng cáo các chương trình khuyến mại dịch vụ thôi mà, nếu thích thì đăng ký tham gia không thì thôi mà các bác. Có đăng ký thì chỉ nhắn vài cái đã đòi trúng thưởng rồi.