Xin giúp Anh Dtube và mod xin giúp em về vấn đề lên 4.1 cho ip4 bản lock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi lil_dee, 15 Tháng mười 2010.

1. lil_dee Thành viên

Hiện giờ em đang dùng ip4 lock và đang xài 4.0.1 , em đã save shsh của 4.0.2 và 4.1 . Thích cái chụp hình hdr quá nên em muốn up lên 4.1 để tận hưởng cho sướng . Em đã tham khảo kĩ trên diễn đàn cách up ip lock lên 4.1 ko up baseband của anh Dtube rồi dùng ulstrasnow để unlock , nhưng em vẫn còn thắc mắc muốn hỏi để mắc công ko jailbreak và unlock được , vì fw 4.0.1 của em xài rất ổn định , sóng gió pin , app phần mềm chạy rất good .
    Đã down fw gốc 4.1 và tiny umbrella , giờ dùng tiny và shifl + restore chọn fw gốc , cài xong mọi thì có cần gắn sim nhà mạng vào để active ko ạh ( của em là AT&T ) , hay là dùng greenpoison để jailbreak là tự active sẵn ạh ( nge anh Dtube nói greenpoison tốt hơn linmera nên cũng dùng greenpoison :D ) . Em ko có sim nhà mạng cũng ko có sim all in one nên mắc công up lên 4.1 lại dính cái vụ active >"< .
    Và em xin hỏi 4.1 xài ổn định không ạh , vì xem trên diễn đàn có bạn nói được có bạn nói không em cũng ko biết mò ở đâu . Và các app có hoạt động tốt trên 4.1 ko , vì nge rằng có nhìu app vẫn chưa tương thích với 4.1
    Xin anh em giúp đỡ mình , hướng dẫn giúp mình nếu ok thì tối nay cho em nó lên đời chụp hình chảnh chẹ zới bà con :D , vì em hay chụp hình = ip mà :D
    Xin cám ơn anh em rất nhiều ạh =D>
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    - đọc bài lên 4.1 không nâng baseband nhé. Nhớ là phải chạy tinyUmbrella.
    - Nên dùng SIM nhà mạng để activate (nếu có). Sau đó thì Jailbreak.
    - Không SIM nhà mạng thì hacktivate+Jailbreak bằng greenpoison hoặc limera1n (tuỳ người chọn lựa)
    - đọc bài greenpoison đã được phân phối để xem mấy chỗ mà bạn phucdq đề cập.

4.1 thì ổn định.... anh dùng gần 1 tháng rồi ... thấy ok.
    DEATH EATER, lil_dee and Civic like this.
  3. lil_dee

lil_dee Thành viên

Được Like:
    4
    thanks anh Dtube nhiều lắm ạh , em không có sim active nên chắc dùng hacktive và jailbreak cua greenpoison luôn , đc thông tin chính xác rồi giờ lên luôn :D
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ua? Anh xài 4.1 cho cái IP4 của anh rùi à? Mới có JB đây mà? Ko lẽ lúc trước anh xài ko JB? hixhix
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iPhone mà không có jailbreak thì làm sao mà dùng. :D
    iphone 3GS + fw 4.1 + JB thì lâu rồi
    iphone 4 + fw 4.1 + JB thì trước anh em vài ngày thôi ...
  6. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    3Gs của anh Baseband mới hay là vẫn "thời xa xưa" vậy anh ?!
    Cuối tuần này có cái pwnAge tool làm custom cho 3Gs vậy anh ?!
    @bvkakalot : Anh ấy mà không Jailbreak là chuyện lạ đó Bác :p
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Yeah, nghe nói cuối tuần này sẽ có PwnageTool để làm custom cho con 3GS. Oh yeah.
    Còn cái IP4 mình cũn chưa lên 4.1 nữa. hehe... chắc đợi vài ngày cho ổn định xong là lên luôn. :D Có camera HDR... lolz

Hehe... tại anh nói đến iP4 nên thắc mắc tí... hehe
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    3GS vẫn là baseband 04.26.08
    3G thì baseband thì lên xuống lung tung vì có BB bootloader cũ
    ip4 thì vẫn là 01.59.00

pwnagetool cuối tuần thì "có thể"
    Civic thích bài này.
  9. lil_dee

lil_dee Thành viên

Được Like:
    4
    anh Dtube giúp em với , bây h sao em cắm iphone vào thì itune và pc không nhận , mà iphone em vẫn báo sạc , anh giúp em với :((
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    iphone đang ở trạng thái nào ?
    đang làm cái gì mới được chứ.
    hỏi như vầy thì sao mà trả lời.
    Cần phải nói rõ là đang làm việc gì, làm thế nào, và làm đến đâu