Xin giúp Anh Dtube và mod xin giúp em về vấn đề lên 4.1 cho ip4 bản lock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi lil_dee, 15 Tháng mười 2010.

1. lvduccn

lvduccn Thành viên

Được Like:
    4
    Anh Dtube cho tôi hỏi là : khi up FW 4.1 giữ lại baseband JB+UL xong thấy hao pin hơn 4.0.2 cũng chỉ JB+UL nghe nói là do chênh lệch baseband như vậy có đúng không hay là do tôi cảm tính
    Thank
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @lvduccn,
    theo tôi thì vấn đề hao pin là do cảm tính nhiều hơn.
    iphone đã vào đến thế hệ thứ 4 rồi nên những vấn đề về pin cũng đã rất stable rồi.

Từ trước đến nay, sự chênh lệch baseband thì tôi không thấy gây ra vấn đề gì cả
    lvduccn, DEATH EATER and Civic like this.
  3. lvduccn

lvduccn Thành viên

Được Like:
    4
    Cảm ơn! khi nào ra custom FW cho IP4 tôi sẽ thử lại giờ lên lại thấy run quá
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    LÀm gì có custom FW cho IP4 mà bác đợi vậy bác... Lên 4.1 đi, xài ok mà, xưa tới giờ sao cứ nghe người ta phàn nàn hao pin mà mình thì thấy cũng bình thường thôi mà... :D 1 ngày sạc 1 lần cũng okie mà... các bác đinh xài phone 3 ngày mới sạc một lần à... :( Muốn vậy chắc lấy phone bỏ túi thôi, lâu lâu lấy ra coi giờ rùi cất lại... như vậy chắc sẽ xài được 3 ngày đó... :D
  5. lvduccn

lvduccn Thành viên

Được Like:
    4
    xài là 1 chuyện và so sánh để dùng cái nào hơn thì phải để tình trạng giống nhau là chì JB+UL chứ IP mà xài nghe + gọi ko thì xài Nokia có 200k cho ròi. Còn ko muốn lên là do sợ lên sai sót gì đó nâng basaband luôn thôi và tại vì nghe PwnageTool phát hành ngày 17 nên chờ cho an toàn chứ chờ lâu quá thì lên thoi
  6. lil_dee

lil_dee Thành viên

Được Like:
    4
    @lil_dee : Bạn kể lại quá trình bạn làm thế nào để xảy ra lỗi đó khônG ?!H[/QUOTE]

mình vẫn làm theo các bước như anh Dtube đã hướng dẫn thôi , sao khi dùng tiny và itune để lên 4.1 tránh up baseband thì lỗi 1004 rồi kick out recovery rồi xong , máy mình ko có sim nhà mạng để active nên nó hiện màn hình emrery call , sao đó mình dùng greenpoison để jailbreak , sau khi có cydia thì add source để cài ultrasnow , mình chỉ dùng source của gsm và cydia.vn thôi , vào phần riêng iOS 4 rồi cài các app cần thiết , sbs , winterboard , ifle , quick lock .... tất cả các tiện ích mà nếu ko có thì ko phải là iphone :D . Sao khi hoàn chỉnh , gắm vào itune thì ko nhận mới điên , khi restore lại rút kn mình ghim vào itune trc để nó nhận ip rồi mới tiến hành vào cydia cài app

Sao 2 ngày xài 4.1 , theo ý kiến riêng của mình , pin rất tốt , nhỉnh hơn 4.0.x . Đặc biệt là khi vào wifi để down hoặc lên web chat chiết , mình thấy nó nhanh hơn 4.0.1 rất nhiều . Gprs ở fw 4.0.1 khi power off hoặc reboot ip là tự mất , phải tháo sim gắn lại mới nhận được còn ở fw 4.1 thì nhận tuốt hết , rất tiện , tốc độ truy cập Gprs cũng nhanh hơn ( đã test khi vào yahoo :D ) . Nói chung là quá chuẩn
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    PwnageTool là tool dùng để làm Custom FW, và Custom FW thì ko xài được cho IP4... :D Bác hiểu ý tui ko vậy. Bởi vậy bây giờ nếu bác đang dùng IP4 mà muốn xài 4.1 thì chỉ có 1 cách duy nhất là lên 4.1 gốc và ko nâng BB mà thôi.
    Còn IP4 thì tui xài thoải mái, chơi game điên loạn, xem football trên veetle suốt mà cũgn 1 ngày mới sạc một lần... vậy là okie rùi... :D Nếu bác cũng xài IP4 thì tui nghĩ ko ảnh hưởng về PIN nhiều đâu. Nói thiệt, từ ngày đầu mới ra IP4 là mình đã cảm nhận được sự chai lì của cục pin IP4 rùi, hơn hẳn 3GS nhé... :))
    Mà bác xài bao lâu thì sạc một lần mà sao cứ thấy phàn nàn pin thế nhỉ? (nếu xài bình thường thôi mà 1 ngày sạc 2 lần là có chuyện rùi đó...)
  8. lvduccn

lvduccn Thành viên

Được Like:
    4
    Vì đây là topic của người khác nên sau bài này tui sẽ ko phản hồi lại nữa. Tuy nhiên tui cũng cho bác hiểu là tui chưa hề phàn nàn về pin của ip4 mà chỉ là nêu ra cảm giác thấy sự chênh lệch giữa 4.0.2 và 4.1 thế thôi mong rằng bạn hiểu (câu này Anh Dtube hay dùng nè :D)
  9. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    @ Bác lvduccn : Những comment của Bác ấy đọc thấy vậy chứ không có hàm ý chỉ trích gì cả. Cùng nhau thảo luận và tạo niềm vui chung để hiểu nhau thêm ấy mà :D.