Thảo luận Bạn có biết, thực phẩm bảo quản trong tủ lạnh chứa đầy vi khuẩn gây hại?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi duonghoainghi, 26 Tháng mười hai 2016.

1. duonghoainghi Thành viên

Hoang mang quá các bác ạ, em mới xem mấy chương trình TV thấy vấn đề vệ sinh thực phẩm bây giờ ghê quá, thức ăn có thể tiềm ẩn việc mất vệ sinh ngay tại nhà chứ không chỉ ngoài đường. Nguyên nhân chính không chỉ do thức ăn không đảm bảo chất lượng, mà ngay cả khi thực phẩm được bảo quản trong tủ lạnh đều có nguy cơ chứa đầy vi khuẩn vì nhiệt độ của tủ lạnh kể cả ngăn đông không thể tiêu diệt được vi khuẩn hoàn toàn.
    Các bác ở nhà là hay ỷ y vào cái tủ lạnh lắm, cái gì cũng rinh về chất chồng chất đống, thịt cá, rau củ tươi sống để lẫn lộn, khiến chúng dễ bị ô nhiễm chéo, lẫn mùi và nhiễm khuẩn mà mắt thường không thể nào nhận ra được. Nhiều khi nhìn vào trông tươi ngon mơn mởn vậy thôi, chứ chứa cả ổ vi khuẩn không biết chừng. Đặc biệt, các bác có con nhỏ nên quán triệt quan điểm cho các chị em ở nhà, tìm hiểu kỹ cách bảo quản thực phẩm, chịu khó vệ sinh tủ lạnh thường xuyên. Nếu có điều kiện thì có thể tham khảo chọn cho gia đình các dòng tủ lạnh mới có thêm chức năng diệt khuẩn như dòng NatureFresh của LG, gia đình mình hiện đang dùng thấy hiệu quả rất tốt, cả nhà và nhất là các bé của mình rất ít khi bị đau bụng hay nhiễm trùng đường ruột do thức ăn.
  2. nani89

nani89 Thành viên

Được Like:
    47
    Hiểu bác nói thế nên em sẽ đổi tủ lạnh vào siêu thị kỳ sao chứ tủ lạnh của mem mau hư đồ ghê.
  3. táyontuyet

táyontuyet Thành viên

Được Like:
    35
  4. mongtuyen

mongtuyen Thành viên

Được Like:
    10
    giờ mới biết rõ về mấy cái này.
  5. midu90

midu90 Thành viên

Được Like:
    70
    Mấy tủ lạnh cũ dùng lâu hay bốc mùi kiểu vậy, nhà mình cũng bị, mỗi lần lấy thức ăn là khó chịu cực kỳ, lại sợ nhiễm khuẩn, nhà có trẻ nhỏ thì càng sợ nữa, nên chọn tủ lạnh diệt khuẩn là ổn đó bác ơi
  6. oisusu

oisusu Thành viên

Được Like:
    32
    tủ lạnh lg có thể giữ đồ ăn tới 21 ngày video trang trí thực phẩm rất đẹp. :
  7. táyontuyet

táyontuyet Thành viên

Được Like:
    35
    Thực tế giờ chọn tủ lạnh thì chọn dòng có tính năng diệt khuẩn thật sự tối ưu, bảo vệ được sức khỏe ngay từ thực phẩm dùng hàng ngày luôn
  8. mongtuyen

mongtuyen Thành viên

Được Like:
    10
    năm trước nhà em có xúc con LG 500l dòng NatureFresh,em thấy là con này làm lạnh sâu đều với giữ thực phẩm tươi rất lâu.
  9. boysion88

boysion88 Thành viên

Được Like:
    25
    kho hiểu vậy các bác tủ lạnh gây hại.
  10. hugi99

hugi99 Thành viên

Được Like:
    9
    Đúng dó bác thớt tủ lạnh nó lạnh chắc chắn vi khuẩn sẽ thua.