[Khác] Bạn đã chơi thử những game online hay nhất thế giới hiện nay chưa

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi cacachibi, 28 Tháng ba 2015.

1. cacachibi Thành viên

Càng ngày game online càng nở rộ, hàng tháng có rất nhiều game online mới ra mắt phục vụ nhu cầu giải trí của đông đảo cộng đồng game thủ. Lý do là internet bùng nổ và quan niệm về game và chơi game đã thoáng lên rất nhiều khi người ta phát hiện được lợi ích của nó. Sau đây mình xin giới thiệu đến các bạn top game online hay nhất thế giới hiện nay do các tạp chí game cùng cộng đồng game thủ bình chọn

1. League of Legends (Liên minh huyền thoại) siêu phẩm Moba hay nhất thế giới

Nếu bạn chưa chơi game online hay nhat Liên minh huyền thoại (LMHT) bao giờ, thì đừng “dại dột” mà chơi thử nhé. Bởi khi bước chân vào trải nghiệm thế giới trong LMHT, bạn sẽ quên ngay đi tất cả các thứ xung quanh mà chỉ tập trung vào việc chơi game mà thôi…cứ thế bạn sẽ chẳng biết mình đã mất 30-40 phút đồng hồ cho những hướng dẫn cơ bản trong LMHT rồi đấy.

Và nếu bạn có chót “nhỡ nhàng” đam mê game moba hay nhất thế giới LMHT quá đà rồi, thì cứ đều đặn vào mỗi đêm, bạn sẽ thường xuyên ngồi trước màn hình máy tính với 3 lon soda uống hết chưa vứt nằm rải rác trên bàn rồi tự nhủ với bản thân mình: “Chỉ thêm một game này nữa thôi”…trong khi 8 giờ sáng mai bạn phải có mặt ở trường học của mình rồi.

2. The Walking Dead game online hay nhất thế giới ở thể loại kinh dị

Nếu bạn đã quen thuộc với cái cảm giác ngồi xem TV show, phim ảnh trên trang mạng Netflix hàng giờ liền thì không khó hiểu khi bạn tìm được một sự thích thú chung khi chơi toàn bộ series The Walking Dead của Telltale Games trước màn hình TV hoặc máy tính…

Mỗi “episode” (tập) trong game kinh dị The Walking Dead khi được chơi xong đều có một đoạn phim kết thúc ngắn tựa như một đoạn trailer giới thiệu về “episode” ngay tiếp đó. Chính ý đồ thiết kế khá thông mình này của hãng Telltale Games đã ngay lập tức tạo được sự thích thú khó cưỡng lại với những “dân chuyên cày phim” đã quen với cách “câu khách” kiểu này của các NSX phim truyền hình dài tập. Vì vậy, nếu bạn đang rảnh rỗi hoặc không có việc gì làm, thì đừng dại dột mà chơi game online hay nhất thế giới ở thể loại kinh dị The Walking Dead bởi nó sẽ khiến bạn nghiện hơn cả xem phim online đấy nhé. Cũng không có gì ngạc nhiên về sự thành công của tựa game này khi ở phiên bản offline nó đã được đánh giá là game offline hay nhat

3. Flappy Bird game gây nghiện nhất thế giới

Biết là bạn và nhiều người đã nghe quá nhiều những câu nhận xét quen thuộc khi nói về Flappy Bird nhưng vẫn phải nhắc lại ở đây rằng, tựa game mobile này của chàng trai Nguyễn Hà Đông là một trong những trò chơi “hại não” và tốn thời gian nhất mọi thời đại.

Flappy Bird là trò chơi yêu cầu người chơi phải điều khiển một con chim “ngu” bay qua khe hở giữa hai đường ống màu xanh vô tận được đặt rải rác liên tục trong suốt quá trình chơi game. Trò chơi trở nên phổ biến bởi độ khó mà nó đem lại khiến người chơi càng ngày càng có thêm động lực đạt được điểm số thật cao để thi đấu với bạn bè của mình trên hai hệ điều hành di động phổ biến là iOS và Android.

Cứ thế, cứ thế,…Flappy Bird đã trở thành một cơn sốt thực sự, một “chất gây nghiện” cực mạnh dành cho những tín đồ của chiếc Smartphone, những người luôn thích “tap tap” (nhấn) vào chiếc điện thoại sao cho con chim “ngu” bay qua càng nhiều khe hở càng tốt để khoe điểm số cao với bạn bè. Tốt nhất, bạn nên chỉ chơi Flappy Bird mỗi khi có thời gian rảnh rỗi và đừng nên quá sa đà vào nó.

4. Clash of Clans game online hay nhất ở thể loại chiến thuật

Khi nói về mức độ gây nghiện, sự phổ biến…của xã hội hiện đại ngày nay thì đó hầu hết là do những “app” (ứng dụng) trên điện thoại di động đem lại. Nếu bạn đang ngồi trên chiếc bàn học của mình và nhìn chằm chằm vào cuốn sách, và dường như sự tập trung này không hề đem lại chút hiệu quả nào và bạn sẽ nhanh chóng nản lòng để từ bỏ nó. Rồi sau đó, bạn nhanh chóng tìm ra vô vàn lí do để “hợp thức hóa” cho phép mình cầm trên tay chiếc điện thoại di động yêu quý của mình để kiểm tra tiến trình trong game mình đang chơi ra sao rồi…

Trong thời điểm này, chắc chắn game chiến thuật đó phải là Clash of Clans, một trò chơi yêu cầu bạn phải kiểm tra tiến trình hoạt động trong game nhiều lần trong ngày để tối đa hóa những hiệu quả của người chơi liên quan đến tài nguyên và quân đội. Đừng nghĩ chỉ vài phút, vài lần chạm màn hình điện thoại là xong nhé. Bởi thường thì mỗi lần “check” như thế sẽ tiêu tốn của bạn đôi khi là 30 phút đồng hồ (sẽ lớn hơn nếu làm thế liên tục trong ngày), trong khi trong quãng thời gian đó bạn có thể nâng cao trình độ và hoàn thành bài tập về nhà của mình. Nói chung sự mê hoặc của game chiến thuật hay nhất thế giới này bạn cũng không dễ vượt qua đâu

5. Hearthstone: Heroes of Warcraft game thẻ bài trực tuyến hay nhất thế giới

Nếu các bạn đã từng đọc bộ truyện vua phép thuật Yugi hay bạn là fan của những bộ bài magic hay những phim bài phép thuật thì chắc chắn bạn không thể bỏ qua game online hay nhất thế giới Hearthstone: Heroes of Warcraft. Tham gia vào game bạn sẽ được sở hữu một bộ bài ma thuật và chiến đấu với những người chơi online khác

Mỗi quân bài lại sở hữu những phép thuật riêng và phân chia thành 3 class chính đó là phép thuật, dũng sĩ, ma thuật… Ngoài ra khi sử dụng một vài quân bài hi sinh hay ghép những quân bài lại với nhau thì bạn sẽ có thể triệu hồi những quân bài mới hay những hero vô cùng khủng khiếp

Tham gia đấu cùng những người chơi online khác bạn sẽ sử dụng 4 quân bài mở và khoảng 10 quân bài up ẩn chưa những tính toán của bạn trong đó. Sau đó một người sẽ đi 1 liệt và những quân bài trong bộ bài cứ thế được sử dụng cho đến khi ai hết bài trước thì sẽ thua

Trên đây là những online hay nhất thế giới thuộc đủ các thể loại. Có thể nói 5 tựa game kể trên đã làm mưa làm gió trên các bảng xếp hạng game online trong một thời gian dài. Ngoài ra tất cả các game kể trên đều có những cộng đồng khá đông đảo trên thế giới khi bạn chơi sẽ được họ hỗ trợ cũng như nhanh chóng học được nhiều kinh nghiệm cũng như thủ thuật chơi game

Các bạn có thể tải những game này theo đường dẫn dưới đây

gameonlinehaynhat.net/top-game-online-hay-nhat-the-gioi-hien-nay