Bản đồ Việt Nam trên OVI Nokia

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG DU LỊCH, BẢN ĐỒ, GPS' bắt đầu bởi tommyle, 25 Tháng mười 2010.

1. shine89spk

shine89spk Thành viên

Được Like:
    20
    Mình dùng N82 trước đây khi mở GPS thông thường trên máy sẽ có kết nối Internet để dùng A-GPS nhưng bây giờ thường không thấy máy báo kết nói Internet nữa nên định vị hơi chậm nhiều hôm trời nắng quang mây mình đi ở nơi ít che chắn nhưng vẫn không bắt được tín hiệu GPS vậy do máy hay do hệ thống GPS vậy các bạn
  2. tommyle

tommyle Thành viên

Được Like:
    64
    @shine89spk: Thỉnh thoảng máy nó cũng "quên" hoặc bác chưa bật chức năng này lên. Đầu tiên bác đóng cái maps lại, sau đó bác vào setting -general--- positioning - positioning methods oánh cái dầu vào chỗ Assisted GPS. Nếu nó đã oánh dấu xanh rồi thì bác off nó và oánh lại, rồi bật lại bản đồ lên xem sao.
    shine89spk thích bài này.
  3. shine89spk

shine89spk Thành viên

Được Like:
    20
    thank bác nhé nhưng nó vẫn thất thường lắm bác à
  4. duvanngoc

duvanngoc Thành viên

Được Like:
    0
    sao cái bản 3.01 của mình cài cho n82, nó cứ bắt kết nối internet thế nhỉ, ko kết nối là nó ko chỉ đường. bản của bạn ChiêuTrúc trang 5 thì ko cài được
  5. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Bạn vào phần cài đặt tắt chế độ "Go online" khi start up là hết thôi. Còn việc kết nối khi khởi chạy là để lấy thông tin định vị.
  6. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    hôm nay up bản đồ giật mình thấy ovi map cho n82 lên đến 32Mb. Các bác thử xem sao nhé.
  7. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    data mới có cách đây cũng mấy tháng rồi bạn ah
  8. tphg

tphg Thành viên

Được Like:
    6
    Hôm nay mình kết nối N82 với Ovi suite định xem có bản đồ mới update không thì rất buồn khi thấy rằng Nokia không hổ trợ DT của mình tải bản đồ nữa rồi. Bấm vào icon Maps trên ovi suite thì hiện ra khung trống trơn không có bản đồ nào cả. Anh em nào có DT s60v3 kiểm tra giúp mình xem có đúng vậy không nhé.
    --------------------
    Mình cập nhật Ovi Suite thì thấy có bản đồ lại rồi
  9. denmilu

denmilu Thành viên

Được Like:
    0
    bản đồ mới của Nokia dùng ổn lắm. Chỉ có điều 1 số vùng mới ở Đà Nẵng nó ko kịp cập nhật như Gmap :(