Bàn luận chất lượng Sharp 903 vs K790i

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi 2lua_like_sharp, 13 Tháng năm 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nec

Nec Guest

Topic này dài quá ha.
    Các loại 3.2M NOKIA, SONYERICSSON, SAMSUNG v.v.v của các hãng khác em đẫ sài qua roai`.
    có ai để ý dòng SHARP 3.2Mp (903-904) camera nó thế nào không nhi?
    bác nào sành sharp để chế độ zoom optical, zoom và để ý cái camera nhé.
    bác nào không có máy hay bác nào chưa được nhìn sự việc đó thì miễn bàn luận chất lượng ảnh nhé mà hãy bàn về chất lượng khác.
  2. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    bạn nói gì mình không hiểu??( chắc iq mình thấp rùi :p )
    cái topic này đã bỏ ngỏ, không ai bàn thêm nhưng cũng không close để khỏi tranh cãi rùi =))
    vc_realseven thích bài này.
  3. chiphone

chiphone Thành viên

Được Like:
    419
    MÌnh có đọc đâu đó là: 903 ngoài zoom quang 2x thì còn có zoom số 24x (tổng cộng là 48x). Nhưng thực tế thì chỉ có mỗi zoom quang thôi, zoom số kg thấy có, cái này có phải do lỗi PM unclock kg nhỉ? À, 904 có zoom số kg mấy bạn?
    最大撮影サイズ時でも、被写体を美しいままにズームアップ可能。​
    Maximum image size even when the subject to remain ZUMUAPPU beautiful.
    また、デジタルズームやソフトズームと組み合わせれば、最大50倍[SIZE=-2]※2[/SIZE]のズーム撮影を楽しむことができます。​
    In addition, zoom and digital zoom and software used in conjunction with the [SIZE=-2]※ 2[/SIZE] zoom up to 50 times so you can enjoy shooting.
    レンズが突き出ないフラット方式
    突き出ないflat lens system.
    Sorry! Do đọc kg kỹ nên bị nhầm. Kicks thước càng nhỏ thì zoom càng nhiều.
  4. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    cả 904 lẫn 903 đều có zoom quang và số cả bạn ạ,
    nhưng zoom số khi chụp ảnh là không có giá trị
    khi bạn chụp với độc phân giải max size thì zoom quang vẫn zoom ok,nhưng zoom số không thực hiện được, cụ thể như sau
    chụp 3.2 > quang 2x > số =1x
    chụp 2.m quang vẫn 2x > số 2x
    chụp 1.3 quang 2x số 4x
    và cứ giảm độ phân gải ảnh thì zoom quang lại tăng lên
    jansen thích bài này.
  5. chiphone

chiphone Thành viên

Được Like:
    419
    Thanks. Mình đã edit lại nhưng sao lại bị mất bài????
    Kicks thước càng nhỏ thì zoom số càng nhiều, zoom quang thì chỉ 2x thôi.
  6. chiphone

chiphone Thành viên

Được Like:
    419
    Cuồng tín.
    Sharp là 1 phần của DoCoMo.
    DCM: nhà mạng.
    Sharp: cung cấp ĐT.
  7. nhoclauca

nhoclauca Thành viên

Được Like:
    156
    Theo mình thấy thì SE và sharp ai cũng có điểm mạnh điểm yếu hết ,nếu sharp chụp ban ngày tốt hơn thì SE lại chụp đêm tốt hơn có gì đâu mà bàn cải lui tới thế nhỉ bó tay các bác >:)So sánh thiệt hơn có được gì đâu nhỉ (em xài cả 2 cây K850i và SHarp 903 )con nào cũng có ưu và khuyết cả .Chỉ là trong lòng yêu em sharp hơn nhưng không bao giờ chê bai những em khác kể cả những em cùi dứa...hí hí có ai thi ném điện thoại xem máy nào ngon nhất chưa ..hihi:hug:
  8. anhbanchim

anhbanchim Thành viên

Được Like:
    10
    Thời kỳ 3.2mp đã qua rồi. Sao các bác ko bàn luận những cái mới ra đi. 5mp hay 8mp gì đó:hug:. Sẽ có 1 cuộc tranh luận gay gắt nữa đây
  9. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Ừh thì đã qua nhưng có mấy chú nào hơn đâu, hy vọng vào "lứa" 8. sau này dùng chip CCD thế nào thôi chứ 5. CMOS như 905, 906 ko làm thỏa mản dân JMP. Với lại chưa được chụp thử em 8. ntn nên chưa có gì để bàn hết.
  10. tinhdhmo

tinhdhmo Thành viên

Được Like:
    49
    Kính thưa các Bro ,kính thư mod minhhoang,toàn thể anh em box Sharp , Box SE .Đọc mấy trang đầu em thấy thật tự hào ,vui mừng khi anh em 2 box SE và JMP vui vẻ tôn trọng lẫn nhau...Rất vui đấy ạ.........Nhưng càng về sau thì ....Hic có gì đâu mà phải cãi nhau đâu các bro mất hết tinh thần anh em.Mỗi loại có 1 thế mạnh riêng nên cũng chả khá hơn nhau là mấy ,đừng nặng lời như bác gì gì này đây.Em là Fan của SE nhưng cũng không vì thế mà chê bai hay mỉa mài gì box JMP vì cũng đã xài qua JMP ,cũng rất yêu SHARP đấy ! Yếu công nghệ đỉnh cao của SH nhưng vì "lo sợ" không ổn định ( Lý do phụ ) và là vì sinh viên nghèo ( lí do chính ) nên cũng đành ngậm ngùi .đổi nhiều máy rồi nhưng công nhận dùng con Toshiba 803T sướng thật ,có lẽ đấy là em phone em xài lâu nhất đấy ạ ! Rồi một ngày em sẽ trở lại với Box Sharp với 904 ! >:p.Hiện nay đang sài W950i đang mong ước thêm 1 em 904 cho đủ độ ....Đấy em chỉ có 1 vài tâm sự với các brro của 2 box SE and Sharp .Có gì không phải kính mong các Brro bỏ qua ạ.Mong rằng 2 box sẽ trở thành mạnh nhất trong gsm...Kính monng !
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.