Xin giúp Bàn phím Multilanguage

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi bspears802, 22 Tháng một 2011.

1. bspears802 Thành viên

2. thanhtran0982

thanhtran0982 Thành viên

Được Like:
    0
    Hi! Hôm nay mình thử xem máy dell streak ở thế giới di động nhưng chỉ có màu đỏ và còn phân vân 1 chút nên chưa biết có nên lấy máy này ko nên chưa rước em nó về được. Đi làm rồi mà cứ giơ cái máy to như cái giày lên thấy ko hợp lý lắm.
    Về vấn đề của bạn mình cũng có nhu cầu như bạn nên đã thử check trên dell streak, tiếng Việt bạn phải cài thêm và bạn có thể tìm trong box của Android, còn bàn phím tiếng Trung và tiếng Nhật thì bạn thử cách này nhé, có lẽ sẽ khác 1 chút nhưng bạn thử xem lại nhé, vào settings, phan locate and... (sr mình ko nhớ). Nếu bạn chuyển giao diện máy qua tiếng Trung thì có bàn phím phiên âm (pinyin) đấy. Không biết máy phân phối cho thị trường Mỹ có khác ko nhưng hy vọng bạn sẽ thấy có ích.
    PS: bạn biết tiếng Trung hả? Bạn thử sủ dụng wordmate phần từ điển Việt - Trung, Trung - Việt xem nó thế nào nhé. Mình thấy istardict trên iphone cũng hay, mà lại thấy bảo wordmate lấy dữ liệu của stardict nhưng chưa được thử. Tks bạn trước.