Bảng giá cước và cách đăng ký 3G của Vina

Thảo luận trong 'Nơi Trao Đổi Chung' bắt đầu bởi jeydn, 14 Tháng mười 2009.

1. k9hn

k9hn Thành viên

Được Like:
    2
    Mình chỉ nêu lên một trường hợp thôi, nếu một "bé" nào bị như thế thì họ phản ứng thế nào? Không nhẽ nhà mạng nói tại "bé" không biết làm toán à?
    Nếu gói nào cũng đăng kỹ như bác nói, bác thử tính nếu sử dụng tất cả các dịch vụ thì chưa tính tiền thoại, tiền giá trị gia tăng hàng tháng là bao nhiêu?
    Vấn đề là truyền thông, nếu nghĩ khách hàng là thượng đế. Còn đổ lỗi cho khách hàng, thì không cần làm gì cả :-":-":-"
  2. winter

winter Thành viên

Được Like:
    110
    Bé mà bik mục vào web trên đt, biết chọn cái này cái kia thì bé cũng ko tầm thường đâu. Quy định là quy định, áp dụng bởi nhu cầu của đa số, "bé" là đa số đâu...
  3. k9hn

k9hn Thành viên

Được Like:
    2
    thế bác dựa vào đâu mà biết đa số mún j? Bé chỉ đọc báo, diễn đàn và ý kiến của cá nhân cũng như bạn bè thôi.:-"
    Nếu bảo
    , thì mình nghĩ không "bé" nào muốn trả nhiều tiền cả :-"
    chauhung thích bài này.
  4. cuongtelecoms

cuongtelecoms Thành viên

Được Like:
    6
    Mobile TV mà ai cũng như "bé" thì chắc chắn chất lượng không đạt được mốc đề ra đâu. Vì tốc độ sẽ không đảm bảo nữa.
  5. quanvu72

quanvu72 Thành viên

Được Like:
    177
    Giá cước như vậy là nhà mạng đã cố gắng "thắt lưng buộc bụng" rồi ấy bác,mà theo tính toán của bộ phận kinh doanh bên Vina thì với giá cước như thế cỡ chừng sau 7 năm Vina mới hoàn vồn đầu tư ban đầu.Nếu bây giờ mà giảm cước xuống 10-20% thì bao giờ với hoà vốn đây!Xu thế chung là sẽ giảm cước nhưng có lẽ đợi cỡ 3-5 năm nữa khi máy đầu cuối hỗ trợ 3G giảm còn 2 triệu máy,thu nhập GDP đầu ngưòi tăng lên cũng như mạng lưới đi vào hoạt động ổn định khi ấy thì giá cước 3G sẽ giảm ,người dùng 3G bắt đầu sử dụng nhiều may ra 3G mới bùng nổ được.Chứ tình hình hiện tại thì :cước đắt,mạng lưới chưa ổn định,máy 3G còn mắc khó thu hút được khách hàng lắm
    chauhung thích bài này.
  6. tuanhauve

tuanhauve Thành viên

Được Like:
    73
    Không biết mình nhầm hay Vinaphone nhầm về tính cước:

-Sáng nay mình đăng ký gói TV Mobile ok bị trừ 50k, sau đó đăng ký tiếp gói Internet Mobile M10 cũng ok bị trừ típ 10k nữa => kiểm tra tài khoản còn 24k.

-Sau đó mình chuyển về mode 2G và đi làm (không có thực hiện cuộc gọi hay sms nào).

-Chiều làm về mình chuyển qua mode 3G và vào trang xem TV, lần lượt xem hết 15 kênh, mỗi kênh khoảng 1 or 2 phút, hoàn toàn không duyệt web. Sau đó kiểm tra tài khoản thấy chỉ còn 10k.

=> không biết bị trừ 14k tiền cước gì hic hic ... số SIM mình là 01278953832.
  7. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    14 nghìn đó là tiền truy cập GPRS để vào xem Mobile TV đó bạn
  8. tuanhauve

tuanhauve Thành viên

Được Like:
    73
    Thanks bạn đã trả lời! Nhưng theo mình hiểu thì gói M10 được miễn phí 10MB, và mỗi lần vào trang giao diện xem tv chỉ tốn vài chục KB => khi xem tv thì miễn phí data vì đã đăng ký TV ON 50k/tháng rùi mà!
  9. duclovein

duclovein Guest

Pác nên gọi tổng đài nhờ kê khai chi tiết cước pác ah, nếu thấy hợp lý thì ok, không hợp lý thì pác làm gì thì pác làm, kaka
  10. k9hn

k9hn Thành viên

Được Like:
    2
    Mình cũng không rõ lắm về cách tính, nếu đăng ký các gói TV thì có tính dữ liệu tải về là data hay không các bác nhỉ? Theo em là không chứ.
    Bác nào hiểu rõ cho ý kiến với.
    Em hiểu 3G và 2G giống như ADSL và Dial up vậy. Giá phải rẻ hơn và chất lượng tốt hơn các bác?:">