Bảng giá cước và cách đăng ký 3G của Vina

Thảo luận trong 'Nơi Trao Đổi Chung' bắt đầu bởi jeydn, 14 Tháng mười 2009.

1. tuanhauve

tuanhauve Thành viên

Được Like:
    73
    Hic, sáng nay liện hệ với vinaphone và được trả lời là chỉ đăng ký trọn gói loại U của mobile internet mới miễn phí, tức là data phát sinh khách hàng phải chịu.... hic hic!
  2. k9hn

k9hn Thành viên

Được Like:
    2
    Chia buồn với bác, em hiểu bác xem tivi đang bi tính 2 lần tiến đó. Không hiểu em nghĩ đúng không? Có chuyên gia VNP nào trả lời giúp em: hệ thống phần cứng và mềm của các bác đã cho phép tách được các gói đó chưa? Theo em, hệ thống này khá phức tạp. Nếu chưa tách được thì chúng em bị tính 2 lấn tiền cho 1 dịch vụ đúng không ạ?
  3. Vina_mem

Vina_mem Ex-Mod

Được Like:
    1,421
    Mình đọc mấy câu hỏi của các bạn ở trên đều cùng 1 vấn đề về xem TV khi đã đăng ký gọi Các bạn hiểu chính xác như thế này hộ mình :
    -Khi khách hàng đăng ký gói Mobile Net U1, U7, U30 ,thì khách hàng được cung cấp mặc định miễn phí cả Mobile TV, Mobile Camera trong thời gian hiệu lực của gói cước này .
    - Còn nếu đăng ký gói M0,M10,M25,M50 thì dung lượng data phát sinh khi truy cập Mobile TV không bao gồm trong dung lượng của các gói cước này .
  4. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    MOBILE INTERNET trọn gói đắt gấp đôi EDGE, nếu thực sự ổn định thì cũng đáng dùng khi bạn không muốn bị buộc chân bởi ADSL
  5. Vina_mem

Vina_mem Ex-Mod

Được Like:
    1,421
    Viết kỹ thêm , ví dụ bạn đăng ký gói Mobile TV mất 50.000 đ đ , bạn đăng ký thêm 1 gói 3G M25 ( phải có gói 3G bạn mới xem được TV ) , thì bạn cứ xem film thoải mái chúng mình không trừ data trong 35Mb miễn phí này , bạn chỉ bị trừ trong 35Mb khi bạn xem các trang web khác thôi . Nhiều TH khách hàng hiểu lầm chỉ cần đăng ký TV là xem thoải mái , nếu bạn chỉ đăng k
  6. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Nghĩa là đăng ký trọn gói 300k, em sẽ được sử dụng cả Mobile net, Mobile TV, Mobile Camera mà không phải quan tâm đến dung lượng sử dụng:-/
  7. Vina_mem

Vina_mem Ex-Mod

Được Like:
    1,421
    Trách nhiệm của chúng mình là tính cước chính xác cho các bạn . Nếu bạn thấy lúc nào bạn bị trừ cước sai , vui lòng gọi 18001091 bấm 1-9-2 sẽ có nhân viên hỗ trợ cước kiểm tra chi tiết cho bạn . Còn việc theo dõi quản lý hệ thống như thế nào là công việc nội bộ của Vinaphone , hy vọng chúng mình không bị khách hàng soi đến mức yêu cầu cung cấp thiết bị tính cước hay mua của đối tác nào :D .

Đúng rồi bạn ah .
  8. k9hn

k9hn Thành viên

Được Like:
    2
    Nếu thế thì gói này của Vina quá hay rồi, mình có thể mua USB 3G và vứt cái ADSL ở nhà đi đúng không bác?
    Qúa ngon. Ban ngày thì cắm sim vô di động, tối thì cắm vô máy tính :))
  9. Vina_mem

Vina_mem Ex-Mod

Được Like:
    1,421
    Thì mấy ngày nay tớ toàn ol = điện thoại mà , mỗi cái máy k gõ được tiếng Việt nên khi nào dùng máy tinh mới trả lời các bạn không lại bị kêu mất lịch sự k gõ tiếng Việt .
  10. quanvu72

quanvu72 Thành viên

Được Like:
    177
    Em nhận xét thế này,bản thân em nghĩ ban đầu giá cước 3G sẽ khá mắc nhưng mà hiện tại giá cước 3G của Vina thì em thấy hợp lý,300k/1 tháng cho 3-4 dịch vụ xài thoải mái thì không phải là quá mắc,giá như vậy là hợp túi tiền!Tuy nhiên có vấn đề trở ngại là làm sao Vina giảm giá thiết bị đầu cuối máy hỗ trợ 3G xuống còn tầm 2 triệu,1 máy,đồng thời khắc phục vấn đề vùng phủ sóng thì em gnhĩ 3G của Vina sẽ khá thành công,tất nhiên cỡ 2-3 năm nữa nếu Vina down giá cước xuống còn 200k/ 1tháng trọn gói thì đảm bảo sẽ rất đông người dùng dịch vụ 3G của Vinaphone,tất nhiên là yếu tố vùng phủ sóng,máy đầu cuối còn cỡ 1,5-2 triệu/1 máy!Mà theo em thì 2-3 năm nữa thì thu nhập GDP nguời dân mình sẽ tăng lên,thì lượng người dùng 3G chiếm cỡ 10-20% lượng thuê bao toàn mạng!